मुलगा सलमान सोबत ह्या सर्वांसोबत राहतात सलीम खान,इतके मोठे आहे सलमानचे कुटूंब ...
{"effects_tried":0,"photos_added":0,"origin":"unknown","total_effects_actions":0,"remix_data":["add_photo_directory"],"tools_used":{"tilt_shift":0,"resize":0,"adjust":0,"curves":0,"motion":0,"perspective":0,"clone":0,"crop":0,"flip_rotate":0,"selection":0,"enhance":0,"free_crop":0,"shape_crop":0,"stretch":0},"total_draw_actions":0,"total_editor_actions":{"border":0,"frame":0,"mask":0,"text":0,"lensflare":0,"clipart":0,"square_fit":0,"shape_mask":0,"callout":0},"source_sid":"B91754B1-3A38-4729-81E3-ED5BA23DB098_1579245929288","total_editor_time":0,"total_draw_time":0,"effects_applied":0,"uid":"B91754B1-3A38-4729-81E3-ED5BA23DB098_1579245921528","total_effects_time":0,"brushes_used":0,"height":642,"layers_used":0,"width":1242,"subsource":"done_button"}

मुलगा सलमान सोबत ह्या सर्वांसोबत राहतात सलीम खान,इतके मोठे आहे सलमानचे कुटूंब …

सलमान खान यांचे वडील म्हणजेच प्रसिद्ध लेखक सलीम खान आज त्यांचा वाढदिवस साजरा करीत आहेत. सलीम खान आता ८४ वर्षांचे झाले आहेत. आज आम्ही तुम्हाला त्यांचा कुटूंबाबद्दल सांगणार आहोत. सलीम खानच्या घरात प्रत्येक धर्माचे लोक आहेत, प्रत्येक सण त्यांचा घरात साजरा केला जातो.

सलीम खानची पत्नी स्वतः एक हिंदू असून तिचे पहिले नाव सुशीला चरक होते. त्याचवेळी सलीम खानचे सासरे म्हणजेच सलमानच्या आजोबाचे नाव बलदेवसिंग चरक आहे. सलीम खानशी लग्नानंतर सुशीला चरकने तिचे नाव सलमा खान ठेवले.

सलीम खानचा जन्म २४ नोव्हेंबर १९३५ रोजी इंदूर येथे झाला होता. सलीम खानचे वडील पोलिस अधिकारी होते आणि आईचा त्यांच्या बालपणातच मृत्यू झाला. सलीम खानने १९६४ मध्ये सुशीला चरक या मराठी मुलीशी लग्न केले, ज्यांचे नाव पुढे सलमा खान असे ठेवले गेले.

सलीम खान बर्‍याच वर्षांपासून मुंबईत आपल्या संपूर्ण कुटुंबासमवेत राहत आहे. सलीम हा त्यांचा मुलगा सलमान आणि इतर कुटुंबातील सदस्यांसह मुंबईच्या गॅलेक्सी अपार्टमेंटमध्ये राहतो.

सलीम खानच्या कुटुंबात प्रत्येक धर्माची पूजा केली जाते. त्यांच्या घरात प्रत्येक सण मोठ्या थाटामाटात साजरा केला जातो. मग ती ईद असो की होळी असो की दिवाळी, प्रत्येक सण गॅलेक्सी अपार्टमेंटमध्ये साजरा केलेला दिसतो.

सलमानच्या कुटुंबात निम्मे हिंदू आणि निम्मे मुस्लिम आहेत, बाकीचे इतर धर्मांचे आहेत.

सलीम खानची दुसरी पत्नी हेलन ख्रिश्चन आहे. सलमान व्यतिरिक्त सलीम खानला दोन मुले सोहेल खान आणि अरबाज खान आहेत.

या दोघांच्या बायका म्हणजे सीमा खान आणि मलायका अरोरा पंजाबी आहेत. मात्र, मलायकाने आता अरबाजकडून घटस्फोट घेतला आहे.

सोहेलला अरहान आणि निवान असे दोन मुले आहेत, तर अरबाज-मलायकाला एक मुलगा अरहान आहे.

सलीम खानला दोन मुली आहेत. मोठी मुलगी अलविरा खान असून तिचे लग्न अतुल अग्निहोत्रीशी झाले आहे.

अर्पिता खान ही दुसरी मुलगी आहे. जरी अर्पिता सलीम खानची खरी मुलगी नसली तरी ती त्यापेक्षा कमी नाही. अर्पिताला सलीम खानने दत्तक घेतले होते.

पण अर्पिता खान ही त्यांच्या कुटुंबाची राजकन्या आहे. सलमान तिला त्याच्या खऱ्या बहिणीपेक्षा जास्त मानतो.

अर्पिताचे आयुष शर्माशी लग्न झाले आहे. आता अर्पितालाही एक मुलगा अहिल आहे. जो मामु सलमानची जान आहे.

सलीम खानचे कुटुंब हम साथ साथ हैं अशेच आहे. जिथे प्रेम आणि आनंद नांदतो.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *