सकाळी कडुलिंबाची 4 पाने चघळल्याने काय होते ..? बघा .
{"effects_tried":0,"photos_added":0,"origin":"unknown","total_effects_actions":0,"remix_data":["add_photo_directory"],"tools_used":{"tilt_shift":0,"resize":0,"adjust":0,"curves":0,"motion":0,"perspective":0,"clone":0,"crop":0,"flip_rotate":0,"selection":0,"enhance":0,"free_crop":0,"shape_crop":0,"stretch":0},"total_draw_actions":0,"total_editor_actions":{"border":0,"frame":0,"mask":0,"text":0,"lensflare":0,"clipart":0,"square_fit":0,"shape_mask":0,"callout":0},"source_sid":"B91754B1-3A38-4729-81E3-ED5BA23DB098_1579496142922","total_editor_time":0,"total_draw_time":0,"effects_applied":0,"uid":"B91754B1-3A38-4729-81E3-ED5BA23DB098_1579496138066","total_effects_time":0,"brushes_used":0,"height":642,"layers_used":0,"width":1242,"subsource":"done_button"}

सकाळी कडुलिंबाची 4 पाने चघळल्याने काय होते ..? बघा .

ब्रश आणि मंजन नसताना तोंडाच्या काळजीसाठी कडुलिंबाची पाने डहाळ्या वापरल्या जात असत. आजही खेड्यात बरेच लोक कडुनिंब ने दात साफ करतात. आयु र्वेदानुसार कडुनिंबामुळे तोंडाचे सर्व रो ग बरे होतात.

इतकेच नव्हे तर कित्येक गंभीर आ  जारांवर उपचार करण्यासाठीही कडुनिंब उपयुक्त ठरते. सकाळी 4 कडुलिंबाची पाने चघळवूनही तोंडाची काळजी घेतली जाऊ शकते. आम्ही आपल्याला त्या आ जारांबद्दल तपशीलवार सांगत आहोत ज्यामध्ये कडुलिंबाची पाने फा-यदेशीर असतात.

कडुनिंब एक झाड आहे. कडुनिंबाची साल पाने आणि बियाणे औ षधे तयार करण्यासाठी वापरली जातात. बर्‍याच वेळा मुळे फुले व फळे देखील वापरली जातात.

कडूलिंबाची पाने कुष्ठरोग डोळ्याचे विकार रक्तस्राव आत ड्यांसं बंधी अळी अस्वस्थ पोट भूक न लागणे त्वचेचे अल्स र हृद य व रक्त वाहिन्यासंबंधी रोग ताप मधुमेह हि रड्याचे  रो ग साठी वापरली जाते.

जळजळ आणि यकृतासाठी देखील वापरले जाते.याव्यतिरिक्त झाडाची साल मलेरिया पोट आणि आतड्यां सं बंधी अल्सर त्व चारोग वेदना आणि ताप यासाठी वापरली जाते.

कडुनिंबामध्ये रसायने असतात ज्यामुळे रक्तातील साखरेची पातळी कमी होते, पाचक प्रणालीतील अ ल्सर बरे होते, बॅ क्टेरिया नष्ट होतात आणि तोंडात पट्टिका तयार होण्यास प्रति बंध होते.

कडुनिंबाचे आरोग्यासाठी फा-यदे आणि उपयोग:-

दात साफ करण्यासाठी:-

सुरुवातीच्या संशोधनात असे दिसून आले आहे की दररोज काही आठवड्यांसाठी कडुलिंबाच्या पानांचे दात आणि हि रड्यांवर अर्क लावल्यास ते पूर्ण साफ होण्यास मदत होते.

यामुळे तोंडात असलेल्या बॅ क्टेरियांची संख्या देखील कमी होऊ शकते ज्यामुळे दंत प्ले ग होतो. जर ते उपलब्ध नसेल तर आपण कडुलिंबाची पाने व्यवस्थित धुवा आणि सकाळी त्यांना चावू शकता.  पण 2 आठवडे कडुलिंब अर्कांचा प्ले ग किंवा हि रड्याची दाह कमी करण्याचा पुरावा नाही.

कीटक रोधक:-

सुरुवातीच्या संशोधनात असे दिसून आले आहे की कडुनिंबाचे मूळ किंवा पानांचा त्वचेवर अर्क लावल्यास काळ्या माश्या दूर होण्यास मदत होते. तसंच कडुलिंबाच्या तेलाची मलई त्वचेवर लावल्यास विशिष्ट प्रकारच्या डासांपासून बचाव होतो.

अल्सर:-

काही संशोधनात असे दिसून येते की 10 आठवडे दिवसातून दोनदा कडुलिंबाच्या सालची 30-60 मिलीग्राम अर्क घेतल्यास पोट आणि आतड्यांसं बंधी अल्सर बरे होतात. तथापि ते वापरण्यापूर्वी तुम्ही आयुर्वेदिक डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा.

संशोधन असे सूचित करते की दररोज सूर्यावरील संपर्क आणि असिड क्रिमचा वापर यामुळे सोरायसिस होतो आणि 12 आठवडे कडुनिंबच्या अर्काचे सेवन केल्यास लोकांमध्ये सोरायसिसच्या लक्षणांची तीव्रता कमी होऊ शकते. तथापि याच्या वापरापूर्वी डॉक्टरांशी सल्लामसलत करण्याचा सल्ला दिला जातो.

कडुनिंब कसे वापरावे:-

कडूलिंबाचा किंवा त्याच्या उत्पादनाचा योग्य डोस वापरकर्त्याचे वय आ रोग्य आणि इतर अनेक परिस्थितींवर अवलंबून असते. यावेळी कडुलिंबासाठी योग्य प्रमाणात डोस निश्चित करण्यासाठी पुरेशी शा स्त्रीय माहिती नाही.

हे लक्षात ठेवा की नैसर्गिक उत्पादने नेहमीच सुरक्षित नसतात आणि पूरक आहार देखील महत्त्वाचा असू शकतो. जर आपण बाजारातून कडुलिंबाची उत्पादने खरेदी करीत असाल तर लेबलवरील सं बंधित सूचनांचे अनुसरण करा आणि वापरण्यापूर्वी आपल्या फा र्मासिस्ट किंवा डॉक्टर किंवा इतर आरो ग्य सेवा व्यावसायिकांचा सल्ला जरूर घ्या.

 

 

About admin

Check Also

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

असे म्हणतात नाभीला तेल लावल्याने खूप फायदा होतात. रात्री झोपताना नेहमी नाभीत तेल लावण्याचा सल्ला …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *