सुरु झाली शनीची साडेसाती, चुकूनसुद्धा करू नका या 6 गोष्टी..
{"effects_tried":0,"photos_added":0,"origin":"unknown","total_effects_actions":0,"remix_data":["add_photo_directory"],"tools_used":{"tilt_shift":0,"resize":0,"adjust":0,"curves":0,"motion":0,"perspective":0,"clone":0,"crop":0,"flip_rotate":0,"selection":0,"enhance":0,"free_crop":0,"shape_crop":0,"stretch":0},"total_draw_actions":1,"total_editor_actions":{"border":0,"frame":0,"mask":0,"text":0,"lensflare":0,"clipart":0,"square_fit":0,"shape_mask":0,"callout":0},"source_sid":"B91754B1-3A38-4729-81E3-ED5BA23DB098_1579926325846","total_editor_time":0,"total_draw_time":27827,"effects_applied":0,"uid":"B91754B1-3A38-4729-81E3-ED5BA23DB098_1579923182271","total_effects_time":0,"brushes_used":1,"height":648,"layers_used":2,"width":1242,"subsource":"done_button"}

सुरु झाली शनीची साडेसाती, चुकूनसुद्धा करू नका या 6 गोष्टी..

साडेसात वर्षे चालू राहणार्‍या शनी देवाच्या ग्रह स्थितीला साडेसाती असे म्हणतात. हि अशी गोष्ट आहे जी प्रत्येक व्यक्तीच्या संपूर्ण आयुष्यात कमीतकमी एकदा किंवा जास्त वेळा होतच असते. एका राशीतून दुसर्‍या राशीत जाण्यासाठी शनीला जवळपास अडीच वर्षे लागतात.

शनि एका राशीपासून दुसर्‍या राशीकडे जात असताना तो व्यक्तीच्या राशीवर किंवा राशीच्या चिन्हामध्ये स्थित असतो, ती राशि, तसेच तिच्या पुढील राशी आणि बाराव्या स्थानावरील राशीवर साडेसातिचा प्रभाव असतो. तीन राशींमधून जाण्यासाठी सात वर्षे आणि सहा महिने लागतात, म्हणजे साडेसात वर्ष. म्हणून भारतीय ज्योतिषानुसार त्याला शनि-ची साडेसाती असे म्हणतात.

शनि हा सूर्याचा मुलगा आणि यमराजाचा भाऊ मानला जातो. असे म्हणतात की यमराज यमलोकचा शासक असेल तर शनी तेथील दंडाधिकारी आहेत.

शनिदेव प्रत्येक व्यक्तीला त्याच्या कर्मानुसार नेहमीच शुभ आणि अशुभ परिणाम देतात. ज्योतिषानुसार जर एखाद्या व्यक्तीची कृती चांगली असेल तर त्या व्यक्तीवर शनिची चांगली दृष्टी पडते, ज्यामुळे त्याच्या जीवनातील सर्व त्रास संपतात आणि शनिदेव त्याला उंच व प्रखर परिणाम देतात.

साडेसातीला तीन टप्प्यात विभागल आहे . वर्षातील दीड वर्षाचा पहिला टप्पा धनु, वृषभ आणि सिंह राशीतील असलेल्या लोकांसाठी वेदनादायक आहे. दुसरा किंवा मध्यम टप्पा सिंह, मकर, मेष, कर्क, वृश्चिक राशीसाठी चांगला मानला जात नाही आणि तिसरा टप्पा मिथुन, कुंभ, तुला, वृश्चिक, मीन राशीसाठी त्रासदायक आहे.

शनीचा साडेसाती किंवा शनि दोष कमी करण्याचा उपाय-
 
– तांब्याच्या दिव्यामध्ये तीळ किंवा मोहरीचे तेल भरुण ज्योत पेटवली पाहिजे.

– शनिच्या कोपातून वाचण्यासाठी आधी आपले आचरण सुधारले पाहिजे.

– दर शनिवारी जेवणात उडदाची डाळ घाला आणि कधीकधी उपवास ठेवा.

– शनिदेवाचा शुभ परिणाम मिळवण्यासाठी आपल्या पालकांना नेहमीच आदर करा.

– लोखंडी भांड्यात मोहरीचे तेल भरा आणि त्याचे दान करा.

– शनि मंत्र ॐ शं शनैश्वराय नमः जप दररोज संध्याकाळी 3 वेळा तरी करावा.

– हनुमान चालीसा दररोज वाचले पाहिजे.
साडेसातीत ही कामे टाळली पाहिजेत

– कोणतेही धोकादायक काम केले जाऊ नये.
– कोणाशी वाद घालण्याचे टाळा.

– वाहन चालवताना सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे.
– रात्री एकट्याने प्रवास करणे टाळा.

– शनिवार आणि मंगळवारी अल्कोहोलचे सेवन टाळा.
– शनिवार आणि मंगळवारी काळ्या रंगाचे माल खरेदी करू नये.

About admin

Check Also

मिठाई घेऊन तयार रहा उद्याच्या शुक्रवार पासून या राशींची लागणार लॉटरी होणार मालामाल

मिठाई घेऊन तयार रहा उद्याच्या शुक्रवार पासून या राशींची लागणार लॉटरी होणार मालामाल

मित्रांनो उद्या शुक्रवार माता लक्ष्मीचा वार. उद्या दिनांक 31 वर्षातील शेवटचा दिवस. हा दिवशी या …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *