चंदन, कुंकू, हळद आणि भस्माचा टिळा लावल्याने होतात हे अचंबित करणारे फायदे....
{"effects_tried":0,"photos_added":0,"origin":"unknown","total_effects_actions":0,"remix_data":["add_photo_directory"],"tools_used":{"tilt_shift":0,"resize":0,"adjust":0,"curves":0,"motion":0,"perspective":0,"clone":0,"crop":0,"flip_rotate":0,"selection":0,"enhance":0,"free_crop":0,"shape_crop":0,"stretch":0},"total_draw_actions":0,"total_editor_actions":{"border":0,"frame":0,"mask":0,"text":0,"lensflare":0,"clipart":0,"square_fit":0,"shape_mask":0,"callout":0},"source_sid":"B91754B1-3A38-4729-81E3-ED5BA23DB098_1580531669771","total_editor_time":0,"total_draw_time":0,"effects_applied":0,"uid":"B91754B1-3A38-4729-81E3-ED5BA23DB098_1580443560101","total_effects_time":0,"brushes_used":0,"height":648,"layers_used":0,"width":1242,"subsource":"done_button"}

चंदन, कुंकू, हळद आणि भस्माचा टिळा लावल्याने होतात हे अचंबित करणारे फायदे….

टिळक लावण्याचे फायदे

ऊर्जा वाढते

लाल रंग उर्जाशी संबंधित म्हणून पाहिलला जातो आणि कपाळावर लाल टिळक लावल्याने शरीरातील उर्जा पातळी वाढते आणि नकारात्मक ऊर्जा नष्ट होते. म्हणूनच, पूजा करताना, प्रथम शांत रंगाचे टिळक शांत मनाने आणि सकारात्मक शक्तीने पूजेसाठी लावले जाते.

आत्मविश्वास वाढतो

कपाळावर टिळक लावल्याने आत्मविश्वास वाढतो आणि मनात चांगले विचार येतात. म्हणून, ज्या लोकांना आत्मविश्वासाची कमतरता भासली आहे त्यांनी सकाळी उठून कपाळावर लाल टिळक लावावे.

त्वचा शुद्ध राहते

हळद देखील टिळक म्हणून वापरली जाते आणि हळद अनेक लोक वापरतात. हळद टिळक म्हणून लावल्याने त्वचा स्वच्छ राहते आणि शरीराला आजारांपासूनही वाचवते. वास्तविक, हळदीमध्ये अँटी-बॅक्टेरियाचे घटक असतात जे त्वचा शुद्ध ठेवतात.

शांतता मिळते

चंदन भगवान शिवांना खूप प्रिय आहेत आणि म्हणूनच जेव्हा शिवची पूजा केली जाते तेव्हा चंदन वापरला जातो. चंदन थंड आहे आणि कपाळावर चंदनचा टिळक लावल्याने आपले मन शांत होते आणि राग कमी होतो. म्हणून ज्या लोकांना जास्त राग येतो त्यांनी चंदनचा टिळक लावावा. या व्यतिरिक्त असेही मानले जाते की चंदनचा टिळक लावल्याने मेंदू शांत राहतो आणि मानसिक आजार दूर होतो.

डोकेदुखी दूर होते

जर डोकेदुखी असेल तर कपाळावर चंदनचा टिळक लावा. कपाळावर चंदनचा टिळक लावल्याने डोकेदुखी कमी होते. या व्यतिरिक्त ज्या लोकांना दु: ख वाटते आहे त्यांनीही आपल्या कपाळावर ही टिळक लावावी.

पाप नष्ट होतात

असे मानले जाते की कपाळावर चंदन आणि भस्माचा टिळक लावल्यास पापांपासून मुक्त होते आणि पापांचे नाश होते. याशिवाय कपाळावर टिळक लावल्याने जीवनातुन त्रास दूर राहतो.

ग्रहमान चांगले राहतात

टिळकांचे वर्णन करणार्‍या शास्त्रात असे लिहिले आहे की तिलक लावल्याने ग्रह शांत राहतात आणि वाईट ग्रहांपासून आपले रक्षण होते. म्हणून ज्या लोकांच्या जन्मकुंडलीत ग्रह जात नाहीत त्यांनी टिळक लावावे. ज्या लोकांचे शनि भारी आहे त्यांनी काळे टिळक लावावेत. ज्यांचा गुरुवार ग्रह खराब दिशेने आहे, त्यांनी हळदीचा टिळक लावावा.

About admin

Check Also

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

असे म्हणतात नाभीला तेल लावल्याने खूप फायदा होतात. रात्री झोपताना नेहमी नाभीत तेल लावण्याचा सल्ला …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *