स्वतःपेक्षा 12 वर्षांनी मोठ्या असलेल्या अभिनेतत्रीच्या प्रेमात वेडा होता सलमान खान,पण कधीच नाही करू शकला प्रपोज...

स्वतःपेक्षा 12 वर्षांनी मोठ्या असलेल्या अभिनेतत्रीच्या प्रेमात वेडा होता सलमान खान,पण कधीच नाही करू शकला प्रपोज…

बॉलिवूडचा दबंग खान म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या सलमान खानला कोण ओळखत नाही या चित्रपटाच्या जगात प्रेम च्या नावाने देखील तो ओळखला जातो एवढेच नव्हे तर आपण त्याचे चाहते असाल तर आपल्याला हे देखील समजेल की त्याचे सिनेमा जगातील अनेक अभिनेत्रींशी प्रेमसं-बंध होते.

जरी अनेक मुलींनी त्यांच्या जीवनात प्रवेश घेतला परंतु कोणीही त्याची  जोडीदार होऊ शकली नाही. पण आज आम्ही तुम्हाला सांगत आहे की सलमान खान पहिल्यांदा कोणाच्या प्रेमात पडला होता. तर चला ऐका ती कोण होती सलमानच्या हृदयात बेल वाजवणारी.

तर आम्ही सांगतो की सलमान खानचे पहिले प्रेम रेखा होते. असं म्हणतात की जेव्हा सलमान 12 वर्षांचा होता तेव्हा तो रेखाच्या प्रेमात पडला हे त्याने नव्हे तर रेखाने स्वतः बिग बॉस वर उघड केले आहे. रेखा सलमानच्या शोमध्ये तिच्या चित्रपटाच्या प्रमोशनसाठी आली होती.

रेखाने सांगितले की जेव्हा सलमानला त्याच्या पहिल्या प्रेमाची आठवण झाली तेव्हा या काळात इतरही बर्‍याच गोष्टी समोर आल्या. तिने  सांगितले की जेव्हा रेखा जॉग करायची तेव्हा सलमान तिच्या मागे सायकल चालवत असे.

सलमाननेही ही गोष्ट सर्वांसमोर कबूल केली आणि रेखावर इतके प्रेम होते इतकेच नव्हे तर रेखाशीच लग्न करणार असल्याचे सलमानने आपल्या पालकांना सांगितले होते. रेखा साठी तो योग वर्गात सामील झाला होता जेणेकरुन तो तिला पाहू शकेल. रेखा त्यावेळी सलमान खानची शेजारी होती आणि ती जिथे जिथे जायची तिथे तिचा पाठलाग सलमान करत होता.

मात्र सलमानने जेव्हा बिग बॉसमध्ये रेखाला भेट दिली तेव्हा सलमान म्हणाला की त्याच्यामुळेच मी अजूनही व्हर्जिन आहे. हेच रेखाने सलमानला बॅचलर होण्याचे कारणही सांगितले. शोमध्ये सलमानने त्याच्या पहिल्या लव्ह लाईनबद्दल बरीच चर्चा केली.

तसे सलमान खानने आपल्या चाइल्ड हूड क्रश रेखा सोबतच  बॉलिवूडमध्ये पदार्पण केले. बॉलिवूडचा सुपरस्टार सलमान खान १९८८ मध्ये प्रदर्शित झालेल्या बीवी हो तो ऐसी या चित्रपटात अभिनेत्री रेखा यांच्यासोबत झळकला होता.

बॉलिवूडचा सुपरस्टार सलमान खानचा डेब्यू चित्रपट बीवी हो तो ऐसी रिलीज होऊन आता 30 वर्षांचा काळ लोटला आहे. 26 ऑगस्ट 1988 रोजी रिलीज झालेल्या या चित्रपटात फारुख शेख आणि रेखा लीड रोलमध्ये झळकले होते. तर अभिनेता सलमान खानचा हा पहिला चित्रपट होता. यात त्याने सहायक अभिनेत्याची भूमिका साकारली होती. चित्रपटात सलमानची जोडी अभिनेत्री रेणू आर्या हिच्यासोबत जमली होती.

दक्षिणेत जन्मलेल्या अभिनेत्री मूळातच दिसायला सुंदर असतात. रेखाही त्यांच्यापैकीच एक. 10 ऑक्टोबर 1954 मध्ये रेखाचा तमिळनाडूतील मद्रासमध्ये  जन्म झाला. रेखाचे वडिल जेमिनी गणेशन हे तमिळ चित्रपटसृष्टीत अभिनेते तर आई तेलुगू अभिनेत्री होती.

त्यामुळे तिला लहानपणापासून घरातूनच अभिनयाचे बाळकडू मिळत गेले. तिच्या वडिलांनी तिचा लहानपणी सांभाळ केला नाही तिची आईच तिच्यासाठी सर्वस्व होती असं रेखा सांगते.

रेखाला एक सख्खी बहिण एक सावत्र भाऊ व पाच सावत्र बहिणी आहेत. रेखाने आपल्या कारकिर्दीची सुरवात बालकलाकार म्हणून केली. 1966 मध्ये रंगूला रत्नम या तेलुगू चित्रपटात काम करून तिने चित्रपटसृष्टीत पाऊल ठेवले.

मग तिने मागे वळून पाहिलेच नाही व दाक्षिणात्य चित्रपसृष्टीसह हिंदी चित्रपटसृष्टीला अनेक उत्तमोत्तम चित्रपट दिले. भानुरेखा गणेशन असे पूर्ण नाव असलेल्या रेखाने चित्रपटसृष्टीत पदार्पण करण्यासाठी रेखा हे नाव लावण्यास सुरवात केली. त्या काळी हिरोईनच्या नावांना फार महत्त्व होते. अशातच रेखा हे नाव मनामनात रूजले.

स्वतःपेक्षा 12 वर्षांनी मोठ्या असलेल्या अभिनेतत्रीच्या प्रेमात वेडा होता सलमान खान,पण कधीच नाही करू शकला प्रपोज...

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *