पांढरे केस पुन्हा काळे करण्याचे हे घरगुती उपाय, तुमचे केस पुन्हा कधीच पांढरे नाही होणार ...

पांढरे केस पुन्हा काळे करण्याचे हे घरगुती उपाय, तुमचे केस पुन्हा कधीच पांढरे नाही होणार …

केस पांढरे होण्याची समस्या आज सर्व वयोगटातील लोकांमध्ये दिसून येत आहे. याचे मुख्य कारण म्हणजे चुकीचे खाणे-पिणे, प्रदूषण आणि जास्त प्रमाणात ताण. तज्ञांच्या मते, यामागील एक कारण म्हणजे दीर्घकाळ राहणारी सर्दी-खोकला देखील आहेत. असे केस गलिच्छ दिसण्यासोबतच त्या व्यक्तीचा आत्मविश्वास देखील कमी करतात.

अशा परिस्थितीत लोक पुन्हा ते काळे करण्यासाठी त्यांना रंगवतात. परंतु रसायनांनी भरलेल्या रंगांचा प्रभाव फक्त काही दिवस टिकून राहतो. याचसोबत त्याच्या दुष्परिणामांमुळे केस मुळांपासून कमकुवत होऊ लागतात. अशा परिस्थितीत आपणही या समस्येमुळे त्रस्त असाल तर यासाठी आपण काही घरगुती गोष्टींपासून तयार केलेला हेअर मास्क वापरू शकता. तर मग ते कसे तयार करावे ते जाणून घेऊया.

आवळा, रीठा आणि शिकाकाई पावडर : एका भांड्यात तिन्ही पावडर 50-50 ग्रॅम घेऊन मिसळा. नंतर त्यात पाणी घालून त्याची गुळगुळीत पेस्ट बनवा आणि रात्रभर बाजूला ठेवा. सकाळी, संपूर्ण केसांवर लावा आणि २-३ तासांसाठी सोडून द्या. नंतर कोमट पाणी आणि सौम्य शैम्पूने केस धुवा. कोरडे झाल्यानंतर खोबरेल, बदाम, आवळा कोणत्याही तेलाने केसांची मालिश करा. हे केस मजबूत करण्यास आणि काळे, दाट, लांब आणि मऊ होण्यासाठी मदत करेल.

कलौंजी हेअर मास्क : १/२ वाटी पाण्यात २ चमचे बडीशेप घाला आणि रात्रभर भिजत ठेवा. सकाळी मिक्सरमध्ये त्याची एक गुळगुळीत पेस्ट बनवा. ही पेस्ट केसांच्या मुळांवर लावा आणि सुमारे २ तासांसाठी तसेच सोडून द्या.

नंतर ते ताज्या पाण्याने धुवून घ्या. केस कोरडे झाल्यानंतर त्यांची आवळा तेलाने मालिश करा आणि रात्रभर तसेच राहू द्या. दुसर्‍या दिवशी सकाळी सौम्य शैम्पूने केस धुवा. यामुळे केसांचा मुळांना पोषण मिळण्यासोबत केसांचा रंग देखील काळा होण्यास मदत होईल. आपण आपल्या केसांच्या लांबीनुसार ते कमी-जास्त करू शकता.

आवळा आणि निगेला बियाणे : एका भांड्यात 100 ग्रॅम आवळा तेल आणि २-३ चमचे कलौंजी बिया मिक्स करावे. नंतर ते सुमारे १०-१५ मिनिटे गॅसच्या मंद आचेवर उकळून घ्या. मिश्रण थंड झाल्यावर ते चाळणीने गाळून घ्या आणि बाटलीमध्ये भरा. आपले तेल तयार आहे.

केस धुण्यापूर्वी सुमारे १-२ तास आधी या तेलाने मालिश करा. केसांच्या मुळांवर तेलाने मालिश करत ते संपूर्ण केसांना लावावे. ह्याने केसांना पोषण मिळते आणि त्यांचा रंग काळा होण्यास मदत करते. तसेच, केस लांब, जाड, मऊ आणि चमकदार देखील होतात. चांगला असर मिळविण्यासाठी आठवड्यातून २-३ वेळा हे हेअर मास्क लावावे.

About admin

Check Also

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

असे म्हणतात नाभीला तेल लावल्याने खूप फायदा होतात. रात्री झोपताना नेहमी नाभीत तेल लावण्याचा सल्ला …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *