"हिवाळ्यात गरम पाण्याने अंघोळ केल्याने होतात 'हे' आश्चर्यचकित करणारे फायदे.

“हिवाळ्यात गरम पाण्याने अंघोळ केल्याने होतात ‘हे’ आश्चर्यचकित करणारे फायदे.

हिवाळा सुरू झाला असून, गुलाबी थंडी देखील पडायला लागली आहे. तर हिवाळ्यात आंघोळ करणे हे सर्वात कठीण काम. लोक तर थंड पाण्याला साधा स्पर्श करण्यास देखील घाबरतात. यासाठी लोक पाणी गरम करून अंघोळ करतात. जरी आंघोळ करणे आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे, परंतु हिवाळ्यात गरम पाण्याने आंघोळ करणे आरोग्यासाठी रामबाण औषध असल्याचे सिद्ध करते.

जेव्हा शरीर उबदार असते तेव्हा रक्त परिसंचरण देखील बरोबर असते. हे गरम पाण्याने होऊ शकते. गरम पाण्याने आंघोळ केल्यामुळे घसा किंवा घट्ट स्नायूना आराम करण्यास देखील मदत होते. गरम पाण्याने आंघोळ केल्याने एप्सम सॉल्ट जॉईंट गठिया किंवा इतर स्नायू रोग टाळतो.

हिवाळ्यात त्वचेची खूप काळजी घ्यावी लागते. या हंगामात त्वचा कोरडी होते. असे म्हटले जाते की कोमट पाण्याने आंघोळ केल्याने दिवसभर थकवा दूर होतो. कोमट पाण्याने आंघोळ केल्याने मन आणि शरीर दोन्ही निरोगी राहतात. हे शरीराच्या ताणलेल्या स्नायू आणि मनाला ताजेतवाने करते. थंडीत गरम पाण्याने आंघोळ करणे किती फायदेशीर आहे ते आम्ही तुम्हाला सांगू.

निवांत झोप : दशकांतील संशोधनात असे दिसून आले आहे की गरम पाण्याने आंघोळ करणे झोपेची गुणवत्ता सुधारू शकते. दिवसभर काम करून कोमट पाण्याने आंघोळ केली तर तुम्हाला आराम मिळतो. कारण दिवसभर काम करताना शरीराच्या स्नायूंमध्ये तणाव असतो, तर गरम पाण्यामुळे शरीराचे तापमान वाढते, स्नायू आणि हाडे आराम मिळतात. यामुळे मानसिक आराम देखील मिळतो ज्यामुळे खूप शनरगोड झोप येते.

रक्तदाब : एका अभ्यासानुसार असे दिसून आले आहे की गरम पाणी रक्तदाब नियंत्रित करते. ज्या लोकांना हृदयरोग आहे त्यांनी जर गरम पाण्याने आंघोळ केली तर ते त्यांच्यासाठी खूप फायदेशीर ठरेल. तरी आधी एकदा डॉक्टरांचा सल्ला घेणे आवश्यक आहे. काही संशोधनाच्या मते, कोमट पाण्याने नियमितपणे आंघोळ केल्याने रक्तदाब कमी होण्यास मदत होते. हे महत्वाचे आहे कारण रक्तदाब हृदयविकाराचा झटका किंवा स्ट्रोक सारख्या गंभीर हृदयविकारांपासून बचाव करू शकतो. रक्त परिसंचरण चांगले होण्यासाठी गरम पाण्याने आंघोळ करावी.

त्वचेचे फायदे : हिवाळ्यात त्वचा कोरडी होते. गरम पाण्याने आंघोळ केल्याने त्वचेचे छिद्र स्वच्छ होतात. याचसोबत गरम पाणी शरीरातील सर्व घाण दूर करते. ज्यामुळे त्वचा ताजी आणि चमकदार दिसते. म्हणून हे लक्षात ठेवा की जेव्हा आपण आपले तोंड धुता तेव्हा ते कोमट पाण्याने धुवावे.

सर्दी आणि फ्लूपासून आराम मिळू शकेल : गरम पाण्याने आंघोळ केल्याने सर्दी आणि खोकल्यापासून आराम मिळतो. गरम पाण्याची वाफ आपल्या चेहऱ्यावर आणि नाकातून घेतल्याने रक्तवाहिन्या निघून जातात. ज्यामुळे कफची समस्या लगेच चुटकीसरशी दूर होते. याशिवाय गरम पाण्याने आंघोळ घेतल्यास फ्लू आणि संसर्गाची भीतीही दूर होतो.

About admin

Check Also

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

बॉलीवुड एक्ट्रेस आलिया इन दिनों अपनी आने वाली फिल्म डार्लिंग्स के प्रमोशन पर जोरों से …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *