थंडीच्या दिवसात करा फक्त हे एक काम,हाडे होतील एकदम मजबूत.

थंडीच्या दिवसात करा फक्त हे एक काम,हाडे होतील एकदम मजबूत.

हिवाळ्यात, हाडांच्या दुखण्याची समस्या स्त्रियांमध्ये खूप सामान्य आहे, ज्यामुळे साधे चालण्या-फिरण्यात खूप समस्या उद्भवतात. हिवाळा सुरू होताच हाडांशी सं बंधित अनेक त्रास देखील सुरू व्हायला लागतात. जर आपले वय ४०च्या वर असाल तर सांधेदुखी, पाठदुखी, मनगटात वेदना सुरू होते.

एवढेच नव्हे तर आजकाल तरुणांमध्येसुद्धा या समस्या पाहायला मिळत आहेत. या व्यतिरिक्त, थंडीच्या दिवसात आधीच हाडांची समस्या असलेल्या लोकांचे दुखणे दुप्पट होते. तरी  पण असे बरेच उपाय आहेत जे सांध्यातील वेदना, पाठदुखी किंवा हाडांशी संबंधित इतर दुखणे कमी करू शकतात.

हिवाळ्यात हाडांच्या समस्या वाढण्याचे कारण हवामान देखील आहे. हवामानाच्या अधिक प्रभावामुळे, संयुक्त केवळ सांधेदुखी नाही, तर आपल्या नसामध्येही वे दना होण्याची समस्या असते. कमी तापमान सांधेच्या आतील द्रव घट्ट होऊ शकते, त्याने ते आकुंचित होतात. थंड तापमानामुळे वेदना सहन करणे अधिक संवेदनशील असू शकतात आणि त्यामुळे लोकांना अधिक वे दना जाणवू शकतात. या व्यतिरिक्त लोक हिवाळ्याच्या काळात व्यायाम कमी करतात, एकाच ठिकाणी बसल्यामुळे देखील हाडांमध्ये समस्या सुरु होतात.

हिवाळ्यात या गोष्टींची काळजी घ्या : हिवाळ्याच्या दिवसांत नेहमीच शारीरिक हालचाली करत राहा आणि दररोज व्यायाम देखील करा. हे रक्ताभिसरण वाढविण्यात मदत करते आणि नेहमीच शरीर उबदार ठेवते. व्यायामामुळे हाडे आणि स्नायू दोन्ही निरोगी राहतात आणि सांधेदुखीची समस्या कमी होते.

आपल्याला सांधेदुखीची समस्या असल्यास, असा एक व्यायाम निवडा ज्यामुळे आपल्या सांध्यावर जास्त दबाव येणार नाही. व्यायाम म्हणून आपण स्ट्रेचिंग करू शकता, यामुळे वेदना कमी होण्यास मदत होते, पायलेट्स स्नायू मजबूत होतात आणि पोश्चर सुद्धा सुधारते. याव्यतिरिक्त, आपली इच्छा असल्यास स्विमिंग पूलमधील व्यायामामुळे सांध्यावरवरील दबाव कमी होतो आणि ही एक अतिशय प्रभावी पद्धत आहे.

हिवाळ्यातील थंड वाऱ्यापासून बचाव करण्यासाठी उबदार कपडे घाला. कारण उष्णता थंडीपासून आपले केवळ संरक्षणच नाहीतर आपल्या स्नायूंना आरामदायी ठेवते. आपण इच्छित असल्यास, आपण आपल्या हाडे गरम पाण्याची पिशवी किंवा कशानेही आपल्या हाडांना शेक देऊ शकता. चांगली झोप घेण्याचा प्रयत्न करा, लोकांना हिवाळ्यात भरपूर झोप येते, याचा अर्थ असा नाही की आपण दिवसभर झोपले पाहिजे. रात्री 8 तासांची झोप निश्चितपणे पूर्ण करा.

हिवाळ्यात सकारात्मक आणि उत्साहवर्धक गोष्टी करा. हिवाळ्यात, लोकांना बर्‍याचदा सुस्त वाटते, त्यामुळे मूड ठीक राहत नाही. दुसरीकडे, जर आपल्याला सांधेदुखीची समस्या असेल तर त्याचा परिणाम आणखीन होऊ शकतो.

हिवाळ्यात वयानुसार निरोगी आहाराचे पालन करा ज्यात कॅल्शियम आणि व्हिटॅमिन डी आहे. डेअरी उत्पादने, बदाम, सोयाबीन हे कॅल्शियमचे चांगले स्रोत आहेत. आपल्या आहारामध्ये अंडी आणि धान्य यासारख्या इतर पदार्थांचा समावेश करा.

आपल्याला जर सांधेदुखीची समस्या असेल तर हिवाळ्यात विशेष काळजी घ्या. अनवाणी चालणे किंवा उबदार कपडे न घालणे यामुळे वे दना तीव्र होऊ शकते. त्याच वेळी, जर आपल्याला वेदना होत असल्यास आणि आपण नियंत्रित करण्यास अक्षम असाल तर कृपया डॉ क्टरांशी संपर्क साधा.

About admin

Check Also

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

बॉलीवुड एक्ट्रेस आलिया इन दिनों अपनी आने वाली फिल्म डार्लिंग्स के प्रमोशन पर जोरों से …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *