तिळाच्या तेलाने त्वचेला होणारे फायदे जाणून घेतले तर, ब्युटी पार्लर जाण्याची गरज पडणार नाही...

तिळाच्या तेलाने त्वचेला होणारे फायदे जाणून घेतले तर, ब्युटी पार्लर जाण्याची गरज पडणार नाही…

आपणास आपल्या त्वचेची नैसर्गिकरित्या काळजी घ्यायची असेल तर आपण आपल्या स्किन केअर रुटीनमध्ये तिळाच्या तेलाचा समावेश करावा. गेल्या काही काळापासून फेशियल तेल चांगलेच लोकप्रिय झाले आहेत. त्वचा हे तेल सहजतेने शोषून घेते आणि कोरडेपणा दूर होतो आणि त्यामुळे आपल्या त्वचेला एक चमक येते.

तसे जेव्हा पण फेशियल किंवा बॉडी ऑईलचा विषय निघतो तेव्हा आपण खोबरेल तेल, एवोकॅडो तेल किंवा चहाच्या झाडाचे तेल असे नाव घेतो. या यादीमध्ये आपण एक सर्वात आवश्यक आणि पौष्टिक तेलाचा समावेश करणे मात्र विसरून जातो आणि ते म्हणजे तीळ तेल.

तीळ बर्‍याचदा थंडीत खाल्ले जातात, परंतु त्याचे तेल त्वचेवर चमत्कार करण्यासारखे काम करते. पांढरे व काळा तिळ यांच्या सहाय्याने त्याचे तेल काढले जाते. तीळ तेलामध्ये सेंद्रीय संयुगे, कॅल्शियम, फॉस्फरस आणि व्हिटॅमिन ई असते, त्याशिवाय बी कॉम्प्लेक्स डी, झिंक आणि प्रथिने इ त्यादी असतात, ज्यामुळे ते त्वचेसाठी खूप फायदेशीर मानले जाते.

या तेलाचे वैशिष्ट्य म्हणजे ते त्वचेच्या प्रत्येक प्रकारासाठी आहे आणि मुरुम, पुरळ, लालसरपणा, कोरडेपणा यासारख्या त्वचेच्या अनेक समस्यांवर मात करण्यास मदत करते. तर, आज आम्ही आपल्याला तीळ तेलाच्या काही आश्चर्यकारक फायद्यांविषयी सांगणार आहोत, हे जाणून घेतल्यानंतर आपण आपल्या स्किन केअर रुटीनमध्ये त्याचा समावेश करण्यापासून स्वत: ला रोखू शकणार नाही.

चांगले त्वचा आरोग्य : आपण आपली त्वचा चांगली बनवू इच्छित असल्यास, नंतर आपण तीळ तेल आवश्य वापरले पाहिजे. वास्तविक, तीळ तेलामध्ये दाहक-विरोधी गुणधर्म असतात, ज्यामुळे चेहर्‍यावरील लालसरपणा आणि त्वचेच्या इतर समस्या दूर होण्यास मदत होते. हे आपल्या त्वचेला मऊ करण्यासाठी देखील उपयुक्त ठरते.

प्रत्येक प्रकारासाठी त्वचेसाठी उपयुक्त : आपली त्वचा तेलकट किंवा कोरडी आहे याचा विचार न करता आपण कोणत्याही अडचणीशिवाय तेलाचा वापर करू शकता. जर तुमची त्वचा तेलकट असेल किंवा मुरुमांमुळे होणारी जखम असेल तर ते मुरुम तेलाच्या अँटी-बॅक्टेरिया गुणधर्मांमुळे हळूहळू बरे होतील. तेल एक नैसर्गिक मॉइश्चरायझर असूनह ते त्वचेला मुळापर्यंत हायड्रेशन प्रदान करते. अशा परिस्थितीत ते कोरडे त्वचेसाठी देखील तितकेच फायदेशीर आहे.

त्वचा तरुण बनवते : जगातील कोणत्याही स्त्रीला आपल्या त्वचेवर वृद्धत्वाची चिन्हे दिसू नये हीच इच्छा नाही. अशा परिस्थितीत आपण तीळच्या तेलाला आपला सोबती बनवू शकता. वास्तविक, याने आपल्या त्वचेला पुनरुज्जीवित करण्यात आणि त्वचेचे मृत पेशी काढून टाकण्यास मदत होते, ज्यामुळे आपली त्वचा अधिकच तरुण दिसू लागते.

या व्यतिरिक्त हे त्वचेचे हानिकारक UV किरणे आणि रेडिकल डॅमेजपासून देखील संरक्षण करते आणि आपल्या सर्वांना हे माहित आहे की सूर्यप्रकाशामुळे स्किन टोन आणि निस्तेजपणा दिसून येतो, ज्यामुळे आपली त्वचा अधिक वृद्धत्व दिसते. इतकेच नाही तर सनबर्न आणि सनटॅनसारख्या समस्या दूर करण्यात देखील तिळाचे तेल तितकेच प्रभावी काम करते.

About admin

Check Also

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

असे म्हणतात नाभीला तेल लावल्याने खूप फायदा होतात. रात्री झोपताना नेहमी नाभीत तेल लावण्याचा सल्ला …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *