वजन कमी करण्यासाठी झोपण्याआधी फक्त हे 'तीन' व्यायाम करा आणि जादू बघा ...

वजन कमी करण्यासाठी झोपण्याआधी फक्त हे ‘तीन’ व्यायाम करा आणि जादू बघा …

वजन कमी करण्याला घेऊन बरेच लोकं नेहमीच त्रस्त असतात. तसेच आता कोरोनाव्हायरसमुळे आपण सर्व आपल्या घरात आहोत आणि घरातूनच काम असल्याने शारीरिक हालचाली कमी झाल्या आहेत. ज्यामुळे पोटातील चरबी वेगाने वाढत आहे. बेली फॅटच्या वाढीमुळे केवळ आपली फिगर खराब होत नाही तर आरोग्यासाठीही ते वाईट आहे.

वास्तविक पोटाची चरबी जी आपण पाहू शकत नाही, ती म्हणजे आतड्यांमधील जमलेली चरबी असते. महिलांमध्ये ही चरबी नितंब आणि पोटाभोवती वेगाने वजन वाढवते, तर पुरुषांमधे हे पोट बाहेर येण्याचे कारण आहे. तसेच ही चरबी हृदयरोग, उच्च रक्तदाब आणि उच्च कोलेस्ट्रॉल सारख्या बर्‍याच परिस्थिती आणि रोगांना कारणीभूत ठरते. अशा परिस्थितीत, आपण पोटावरील चरबी नियंत्रित करण्याचा प्रयत्न करणे महत्वाचे आहे, ज्यामध्ये व्यायाम आपल्याला खूप मदत करू शकेल.

पोटाची चरबी कमी करण्यासाठी झोपेच्या आधी व्यायाम करा. वर्क फ्रॉम होममुळे बरेच लोक सकाळपासून संध्याकाळ पर्यंत त्यांच्या कामात व्यस्त असतात. अशा परिस्थितीत सकाळी फक्त काही तास व्यायाम करणे योग्य नाही. आपल्या पोटाची चरबी कमी करण्यासाठी आपण झोपेच्या आधी देखील व्यायाम केला पाहिजे. झोपेच्या काही तास आधी व्यायाम करताना आपण दिवसाचा व्यायाम कव्हर करू शकता. झोपेच्या आधी व्यायामाचे काही आरोग्यकारक फायदे आहेत.
जसे की…

– झोपेच्या आधी व्यायाम केल्याने तुमची झोप चांगली होते.
– आपल्या चयापचय व्यवस्थित ठेवण्यासाठी हे स्वतंत्रपणे कार्य करते.
– हे आपल्या शरीरातील तणाव काढून टाकण्यास मदत करते.
– झोपेच्या आधी व्यायाम केल्याने दिवसभरातील नकारात्मक विचार विसरण्यास मदत होते.

झोपेच्या आधी हा व्यायाम करा :- झोपेच्या आधी कोणताही व्यायाम करण्यापूर्वी, याची खात्री करुन घ्या की त्या व्यायामामुळे तुमची झोप अडचणीत येणार नाही. अशात काही व्यायाम आपल्या पोटातील चरबी कमी करण्यास आणि चांगली झोप लागण्यास मदत करतात. जसे

1. लाँग जंप : लाँग जंप ही खूप मजेदार गोष्ट आहे. तसेच आपल्याला हे करण्यासाठी खूप कष्ट करण्याची आवश्यकता नाही. त्याच वेळी हे आपल्या पोटाच्या चरबीवर देखील दबाव आणते, जे सहजपणे आपली कॅलरी बर्न करण्यास मदत करते. हे करण्यासाठी…

– पार्श्वभागामध्ये अंतर ठेवून आपले पाय बाजूला ठेवा.
– एक पाय पुढे घेऊन, गुडघ्यावर वाकावे, जोपर्यंत दुसरा गुडघा जमिनीपासून थोडा वर जात नाही.
– हळूहळू वेग वाढवत उडी मारा आणि खाली येताना पायाची अदलाबदल करा.
– आपण खाली उतरताच तुमचा दुसरा पाय तुमच्या समोर असावा.

2. बॉडी वेट स्क्वाट : स्क्वॅट्स केल्याने आपल्या शरीराचा खालचा भाग टोन होतो कारण यासाठी हा सर्वोत्कृष्ट व्यायाम आहे. बॉडी वेट स्क्वॅट्स करण्यासाठी आपल्याला

– आपले पाय आपल्या पार्श्वभागाच्या रुंदीने पसरवावे.
– आता आपले शरीर समोरच्या बाजूने खांद्याच्या लांबीसह पसरवा.
– मांडीचे हाड जमिनीशी समांतर होईपर्यंत पाठ सरळ ठेवून श्वास घ्या.
– श्वास सोडा आणि गती उलटी करा, मग पुन्हा उभे रहा.

3. जंप स्क्वाट : जंप स्क्वॅटला फॅट बर्नर म्हणतात. याद्वारे आपण चरबी जलद कमी करू शकता. वास्तविक असे केल्याने आपला मेटाबॉलिक दर वाढतो. हे केवळ कंबरच नव्हे तर नितंब, हात आणि ओटीपोटातील चरबी देखील कमी करते. हे करण्यासाठी

– खांद्यापासून अंतर ठेवताना आपल्याला पायात अंतर ठेवायचे आहे.
– मग आपल्या पार्श्वभागावर खुर्चीच्या पोजीशन मध्ये बसा.
– आपले डोके वर, छाती बाहेर आणि खांदे मागे ठेवा.
– हाताचा वापर करून आपल्याला शक्य तितक्या उडी मारण्याचा प्रयत्न करा.
– परत उडी मारा आणि परत तसेच खाली या.

लक्षात ठेवा की जेव्हा आपण व्यायाम करता तेव्हा आपल्या शरीराचे तापमान वाढते आणि ते कमी करण्यास सहा तास लागू शकतात. तर काही तज्ञांच्या मते आपण झोपायला जाण्यापूर्वी किमान 3 तास आधी व्यायाम केला पाहिजे. कारण बर्‍याच तीव्र व्यायामामुळे आपली झोप देखील खराब होऊ शकते.

About admin

Check Also

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

बॉलीवुड एक्ट्रेस आलिया इन दिनों अपनी आने वाली फिल्म डार्लिंग्स के प्रमोशन पर जोरों से …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *