हिवाळ्यात चेहरा चमकदार ठेवण्यासाठी हि क्रीम बनवा घरच्या घरी ह्या अतिशय सोप्या पद्धतीने ...

हिवाळ्यात चेहरा चमकदार ठेवण्यासाठी हि क्रीम बनवा घरच्या घरी ह्या अतिशय सोप्या पद्धतीने …

जर आपल्याला हिवाळ्यात चेहऱ्यावर गुलाबी चमक आणि उजळपण पाहिजे असेल तर घरीच बीटपासून बनवलेले हे खास त्वचा चमकवणारी क्रीम बनवा. ते बनवण्याचा सोपा मार्ग, त्याचे फायदे आणि वापर संबंधित गोष्टी जाणून घ्या.

हिवाळ्यात चेहऱ्यावर उन्हाळ्यासारखी चमक आणि उजळपणा राखणे सोपे नाही. वास्तविक हिवाळ्यात कमी तापमानामुळे हवा कोरडी होते, म्हणून आपल्या त्वचेतील ओलावा कमी होत जातो. म्हणूनच थंड वातावरणात सकाळी आपण घरातून तयार होऊन निघता पण 2 तासातच चेहर्‍याचा रंग उतरून जातो. जर आपण चेहऱ्यावर ओलावा टिकवण्यासाठी जास्त प्रमाणात ऑइली मॉइश्चरायझर वापरला तर यामुळे देखील आपल्या चेहऱ्यावरची चमक संपते. म्हणूनच हिवाळ्यात त्वचेची काळजी घेणे सोपे नाही.

परंतु या कामात हिवाळ्यात येणारी एक खास थंड भाजी आपली मदत करू शकते, जी आरोग्यासाठी अत्यंत फायदेशीर मानली जाते, ते म्हणजे बीट. बीटरूट लोहामध्ये समृद्ध असते आणि शरीरात रक्त वाढवते.

तसे हे खाण्याने देखील आपल्या चेहऱ्यावर चमक येते, कारण ते रक्त वाढवते. परंतु आम्ही तुम्हाला खाण्याऐवजी एक खास क्रीम कशी तयार करावी हे सांगणार आहोत, जे तुमची त्वचा ओलसर ठेवेल आणि हिवाळ्यातही तुमच्या चेहऱ्यावर नैसर्गिक चमक आणि उजळपणा आणेल. आपण ते बनवण्याची प्रक्रिया, वापरण्याची पद्धत आणि त्याचे फायदे जाणून घेऊया.

क्रीम तयार करण्यासाठी आवश्यक साहित्य :
1 मध्यम आकाराचा बीट
2 चमचे एलोवेरा जेल
बदाम तेल अर्धा चमचा
1 व्हिटॅमिन ई कॅप्सूल

बनवण्याची पद्धत : :- प्रथम बीटरूट चांगले धुवा आणि वरील थर सोलून घ्या. आता हे बीट एका प्लेट मध्ये किसून घ्या. चाळणी किंवा सूती कपड्याच्या मदतीने बाऊलमध्ये बीटचा रस काढून घ्या. हा रस वेगळा ठेवा. आता एक छोटी वाटी घ्या आणि त्यात 2 चमचे एलोवेरा जे ल घाला.

तसेच, त्यात अर्धा चमचा बदाम तेल आणि 1 व्हिटॅमिन ई कॅप्सूल मिसळा. चमचेच्या साहाय्याने या सर्व गोष्टींचे मिश्रण करा जोपर्यंत त्याचा त्याचा रंग तुम्हाला पांढरा दिसून येत नाही. आता या मिश्रणात 2 चमचे बीटचा रस घाला आणि चमच्याने पुन्हा 3-4 ते मिनिटे चांगले एकजीव करा. जेव्हा मिश्रण खूप घट्ट क्रिमी होईल तेव्हा ते मिश्रण थांबवा. आता हा सीरम लहान डबी किंवा कंटेनरमध्ये घ्या. आपण हा सीरम फ्रीजमध्ये ठेवून 15 दिवसांपर्यंत वापरू शकता.

ही फेअरनेस आणि ग्लोइंग क्रीम कशी वापरायची? :- बीटरूटपासून बनविलेली ही ग्लोइंग क्रीम पूर्णपणे नैसर्गिक आहे, म्हणून ती आपल्या त्वचेसाठी किंवा मुलांसाठी अजिबात हानिकारक नाही. हिवाळ्यात घराबाहेर पडण्यापूर्वी ही क्रीम थोडीशी तळव्यावर घेऊन चेहऱ्याला लावा.

त्याच्या हलका लाल रंगामुळे तो आपल्या चेहऱ्यावर हलका गुलाबी रंगाचा उजळपणा आणेल. आपल्या चेहऱ्यावर क्रीम लावल्यानंतर रंग अधिक गडद होत असल्याचे आपल्याला वाटत असल्यास, आपण त्यात अर्धा चमचा कोरफड जेल घालू शकता. रात्री झोपण्यापूर्वीही आपण ही क्रीम वापरू शकता.

बीटरूटपासून बनविलेले स्किन ग्लोइंग क्रीम फायदेशीर आहे का? :- बीटरूटमध्ये भरपूर प्रमाणात व्हिटॅमिन सी असते, जे त्वचेसाठी अँटीऑक्सिडेंट म्हणून काम करते. याच्या वापरामुळे आपला चेहऱ्यावर वयस्करपणाचे वर्ण दिसत नाही. कोरफड जेल त्वचेसाठी खूप फायदेशीर असते. हिवाळ्यात आपल्याला ऊन आवडत, म्हणून बर्‍याचदा आपण थोडास उन्हात शेक घेतो.

एलोवेरा जेलच्या वापरामुळे सूर्य प्रकाशाचा होणारा त्रास होत नाही, म्हणून हिवाळ्यासाठी हे सर्वोत्कृष्ट क्रीम आहे. या व्यतिरिक्त कोरफड जेल एक उत्कृष्ट मॉइश्चरायझर आहे आणि ते मुरुम काढून टाकते. बदाम तेल त्वचेचे सखोल पोषण करते आणि सुरकुत्या, फ्रीकल आणि डार्क सर्कल्स कमी करते. व्हिटॅमिन ई कॅप्सूल त्वचेची नैसर्गिक चमक कायम राखण्यास आणि त्वचेला चमकदार बनविण्यात मदत करते.

About admin

Check Also

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

बॉलीवुड एक्ट्रेस आलिया इन दिनों अपनी आने वाली फिल्म डार्लिंग्स के प्रमोशन पर जोरों से …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *