अशी घ्या उशीच्या स्वच्छतेची काळजी नाहीतर, होईल आजारांला आमंत्रण!...

अशी घ्या उशीच्या स्वच्छतेची काळजी नाहीतर, होईल आजारांला आमंत्रण!…

बेडशीटच्या स्वच्छतेबरोबरच उशा स्वच्छ करणे देखील तितकेच आवश्यक असते. घरात उशी कशी स्वच्छ करावी ते आम्ही तुम्हाला या पोस्टमध्ये सांगणार आहोत. पलंगाशी संबंधित बर्‍याच गोष्टी असतात ज्यांच्या स्वच्छतेची आपण विशेष काळजी घेतो. परंतु तुम्हाला आठवत नाही की आपण उशी शेवटची कधी धुतली होती.

जर आपण गेल्या 6 महिन्यांपासून अस्वच्छ उशी वापरत असाल तर आपण रोगास आमंत्रण देत आहात. बेडशीट आणि उशाचे कव्हर धुण्यासोबतच उशा धुणे देखील आवश्यक आहे. बरेच लोक 6 महिन्यांसाठी उशा वापरतात आणि ते गलिच्छ झाल्यावर ते फेकून देतात. त्याच वेळी, काही लोकांना असे वाटते की उशावर कव्हर ठेवल्यास ते घाणीपासून वाचवू शकते, परंतु तसे नाही.

कालांतराने उशाचे कव्हरच नव्हे तर उशी देखील धुणे आवश्यक आहे. जर आपण असा विचार करत असाल की उशा कसा धुवाव्या, तर आम्ही येथे काही मार्ग सांगणार आहोत ज्याद्वारे आपण घरातील उशी साफ करू शकता. उशी स्वच्छ ठेवून आपण बर्‍याच काळासाठी त्यांचा वापर करू शकता. इतकेच नाही तर आपण मशीनमध्ये उशी सहजतेने साफ देखील करू शकता, चला कसे ते जाणून घेऊया?

पहिली पद्धत : सर्वप्रथम उशाचे कव्हर नीट बघून घ्या की त्यावर काही डाग धब्बे तर नाहीत ना. जर ते असेल तर ते धुण्यापूर्वी त्यावर डिटर्जंट सप्रे करा आणि 15 मिनिटे तसेच सोडून द्या. आता वॉशिंग मशीनच्या ड्रममध्ये उशी घाला. आपल्या माहितीसाठी सांगतो की वॉशिंग मशीनमध्ये उशी धुणे पूर्णपणे सुरक्षित आहे. एकावेळी फक्त दोन उशा घाला, जेणेकरून त्या एकमेकांवर घसणार नाही आणि चांगल्या प्रकारे स्वच्छ होतील.

दुसरी पद्धत : आता उशी धुण्यासाठी ना जास्त ना कमी योग्य प्रमाणात डिटर्जंट डिस्पेंसरमध्ये ते टाकून द्या. जर आपण असा विचार करत असाल की अधिक डिटर्जंट लावल्यास उशी चांगली धुवावी तर आपण चुकीचे आहात. यामुळे अधिक फेस तयार होईल, जो नंतर उशामधून काढणे कठीण होईल.

तिसरी पद्धत : आता कोमट पाण्याने उशी स्वच्छ करा आणि वॉशिंग मशीनमध्ये घाला आणि रिंस सायकलवर दोनदा फिरवून घ्या. अतिरिक्त डिटर्जंट योग्य प्रकारे उशामधून बाहेर येत असल्याचे सुनिश्चित करा. वॉशिंग मशीनमध्ये दोन वेळा रिन्स सायकल चालविल्यानंतर, ड्रायरमध्ये उशा घाला. ड्रायरमध्ये ठेवल्यानंतर सेटिंग्ज समायोजित करा. हे लक्षात ठेवा की जर आपल्या उशा पंखांचा पिसांच्या असतील आपले ड्रायर एअर-फ्लफ-नो हीट मोडमध्ये ठेवा. सिंथेटिक उशा असल्यास ड्रायरला कमी हिटवर ठेवा.

चौथी पद्धत : उशा चांगल्या सुकविण्यासाठी आता आपण टेनिस बॉल वापरू शकता. त्यासाठी दोन टेनिस बॉल घ्या आणि ते स्वच्छ मोज्यात घाला. यानंतर ते आपल्या ड्रायरमध्ये उशासोबत ठेवा, असे केल्याने आपण ते लवकर सुकवू शकता. आता आपला ड्रायर सुरू करा, यामुळे उशा मागच्या बाजूस फूलेल दिसेल आणि चांगल्या प्रकारे कोरडे देखील होतील.

पाचवी पद्धत : फायबरफिलसाठी कमी-मध्यम हिटवर सुमारे एक तास वाळवा किंवा डाउन-फिलसाठी एक्सट्रा लो किंवा नो हिट मोडवर ठेवा. ड्रायरचे काम पूर्ण झाल्यावर कुठला भाग ओला राहिला यासाठी एकदा उशी तपासून घ्या. तपासून घेतल्यावर 30 तास वाळण्यासाठी सोडून द्या. उशी नवीन ठेवण्यासाठी नेहमी कव्हर वापरा. तसेच त्या सुकविण्यासाठी बाहेर अशा जागी ठेवू नका, ज्यामुळे त्यावर घाण आणि धूळ चिटकेल.

महत्वाची गोष्ट : उशी वर्षातून नेहमीच 3 ते 4 वेळा धुवावी, कारण केसांना लावलेले तेल, कोंडा, घाम अनेकदा उशावर चिकटून राहतो. दोन ते तीन महिन्यांत उशाला वास येऊ लागतो. त्यामुळे उशा वेळोवेळी धुण्याचा प्रयत्न करा. तसेच, जर आपल्याला असे वाटत असेल की उशा धुण्याच्या स्थितीत नाही तर त्या बदला.

About admin

Check Also

मेरी पत्नी को खरीदें, पति ने फेसबुक पर किया पोस्ट, जानिए आगे क्या हुआ?

मेरी पत्नी को खरीदें, पति ने फेसबुक पर किया पोस्ट, जानिए आगे क्या हुआ?

दुनिया में कई अजीबो-गरीब लोग रहते हैं। कभी-कभी कुछ लोग ऐसी चीजे करते हैं जिसकी …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *