मानेवरील अश्या काळपटपणापासून सुटका मिळवण्यासाठी करा हे ५ उपाय.आयुष्यात कधीच नाही होणार काळी मान ...

मानेवरील अश्या काळपटपणापासून सुटका मिळवण्यासाठी करा हे ५ उपाय.आयुष्यात कधीच नाही होणार काळी मान …

जर आपण मानेवरील चट्ट्यांमुळे त्रस्त असाल तर त्यापासून सुटका मिळवन्यासाठी या लेखात नमूद केलेल्या 3 गोष्टी वापरात आणा. चेहऱ्यावरील सौंदर्य खुलवण्यासोबतच मानचेही काळजी घेणे तितकेच आवश्यक आहे. परंतु आजची जीवनशैली, खाण्याच्या सवयी आणि तणाव यामुळे महिलांना त्वचेशी सं बंधित अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागते.

त्यातील एक फ्रीकलची समस्या देखील आहे ज्याचा महिलांना त्रास होतो. कारण यामुळे त्वचेवर काळे डाग असल्याचे दिसून येते आणि सौंदर्य कमी होते. ही समस्या चेहऱ्यावर तसेच मानेवरही दिसते.

मानेवरील फ्रीकल्सचे मुख्य कारण म्हणजे प्रखर ऊन आणि प्रदूषणाच्या संपर्कात येणे. हे टाळण्यासाठी, आपल्या मानेवर आणि चेहऱ्यावर नियमितपणे सनस्क्रीन लावण्याव्यतिरिक्त, आपण या लेखातील 3 गोष्टींचा अवलंब करुन मान वरचे डाग कमी करू शकता. होय, जर मानेवरील डागांमुळे तुमचे सौंदर्यही कमी होत असेल तर आज आम्ही तुमच्यासाठी 3 असे नैसर्गिक उपाय घेऊन आलो आहोत, ज्याच्या मदतीने तुम्ही ते कमी करू शकता आणि आपली त्वचा सुंदर बनवू शकता.

कोरफड जेल : कोरफडमध्ये एलिसिन नावाचा फ्लॅव्होनॉइड असतो जो त्वचेवरील सुरकुत्या कमी करुन त्वचेला हलका करण्यास मदत करतो. कोरफड मध्ये आवश्यक फॅटी ऍसिड, जीवनसत्त्वे आणि खनिजे भरपूर असतात जे आपल्या त्वचेची वातानुकूलित, ओलावा आणि पोषण मिळविण्यासाठी प्रभावी आणि सुरक्षित असतात. हे डागांसोबत तसेच त्वचेची जळजळ आणि सूज शांत करण्यास मदत करते.

वापरण्याची पद्धत : मानेवरील डाग दूर करण्यासाठी कोरफडची पाने कापून, त्यातून जेल काढा. या जेलने काही मिनिटांसाठी आपल्या मानेची चांगली मालिश करा. ते 30 मिनिटे तसेच सोडून द्या. नंतर त्वचा पाण्याने धुवून कोरडी होऊ द्या.याचे चांगले परिणाम मिळविण्यासाठी, रात्री झोपण्यापूर्वी लावा आणि सकाळी आपला चेहरा धुवा.

बेकिंग सोडा : बेकिंग सोडा डाग हलके करण्याचा एक नैसर्गिक आणि सुरक्षित उपाय आहे. बेकिंग सोडा आणि पाण्याच्या मिश्रणाने आपल्या गळ्याची मालिश केल्याने त्वचेवरील मळकटलेला थर काढून टाकण्यास मदत होते ज्यामुळे ती चमकते आणि गुळगुळीत दिसते.

वापरण्याची पद्धत : मिक्सिंग बाऊलमध्ये थोडा बेकिंग सोडा घ्या आणि त्यात थोडेसे पाणी घाला. गुळगुळीत पेस्ट तयार होईपर्यंत दोन पदार्थ चांगले एकजीव करा. ही पेस्ट आपल्या मानेवर लावा आणि ती कोरडी होऊ द्या. एकदा कोरडी झाल्यावर पेस्ट स्क्रब करा आणि मान पाण्याने स्वच्छ धुवून घ्या. त्वचा व्यवस्थित कोरडी करून घेऊन नंतर मॉइश्चरायझर लावा.

बदाम तेल : मानेवरील मळकटपण कमी करण्यासाठी बदाम तेल खरंच खूप प्रभावी आहे. हे व्हिटॅमिन-ई चे समृद्ध स्त्रोत आहे ज्यामुळे त्वचा गुळगुळीत, मऊ आणि चमकदार बनते. बदाम तेल एक सौम्य ब्लीचिंग एजंट म्हणून कार्य करते जे आपला रंग सुधारण्यास मदत करते आणि त्वचेचा टोन वाढवते. टी-ट्री ऑइल रक्त परिसंचरण सुधारते आणि मानेवरील कोणतेही चट्टे किंवा डाग नाहीसे करते.

वापरण्याची पद्धत : प्रथम सौम्य फेसवॉशने आपली मान धुवून स्वच्छ करा आणि ती कोरडी करा. नंतर आपल्या तळहातावर थोडे बदाम तेल घ्या आणि त्याने आपल्या मानेची मालिश करा. चांगले परिणाम मिळविण्यासाठी आपण त्यात चहाच्या झाडाच्या तेलाचे (टी-ट्री ऑइल) काही थेंब टाकू शकता. सुमारे 10-15 मिनिटे गोलगोल फिरवत मानेची मालिश करा. नंतर कोमट पाणी वापरुन तेल स्वच्छ करून घ्या.

About admin

Check Also

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

बॉलीवुड एक्ट्रेस आलिया इन दिनों अपनी आने वाली फिल्म डार्लिंग्स के प्रमोशन पर जोरों से …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *