कोरफडचा अश्या प्रकारे वापर करून तुम्ही एका झटक्यात वजन कमी करू शकता....

कोरफडचा अश्या प्रकारे वापर करून तुम्ही एका झटक्यात वजन कमी करू शकता….

चेहरा, त्वचा आणि केस यांच्या सौंदर्यासाठी कोरफडचा वापर केला जातो हे आपल्या सगळ्यांच माहिती आहे. पण कोरफड खाणे देखील तितकेच फा यदेशीर ठरते हे फार कमी लोकांना माहीत असावं. कोरफड खाण्याचा उत्तम मार्ग म्हणजे त्याचा रस काढुन घेणे. याने केवळ त्याचे फायदेच वाढवत नाही तर त्याचा स्वादही चांगला वाढतो.

बनविण्याची पद्धत : यासाठी आपण कोरफडची पाने घेऊन ती चांगली स्वच्छ धुवून घ्यावी. नंतर वरची सालं काढून जेल काढावे. जेल योग्यरित्या पीसून त्याचा रस बनवा आणि तो हवाबंद बाटलीमध्ये भरून रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवा. लवकर वजन कमी करण्यासाठी, सकाळी एक चमचा किंवा 30 मि.ली. कोरफड रस पाण्यात मिसळून प्या.
असे दोन आठवड्यांसाठी हे करा आणि आपल्यात बरेच फरक दिसून येईल.

लिंबासोबत कोरफड रस : तुम्ही दररोज सकाळी हा रस रिकाम्या पोटी घ्यावा आणि रस पिल्यानंतर एक तास होईपर्यंत काहीही खाऊ नये. कोरफडच्या डीटॉक्सिफाईंग गुणधर्म शरीरातून विष काढून टाकण्यास मदत करतात. रस आंतडे देखील साफ करते, जे आपल्या आतड्यांची हालचाल गुळगुळीत आणि निरोगी ठेवण्यास मदत करते.

बनविण्याची पद्धत : एक ग्लास पाणी घ्या आणि त्यात एका लिंबाचा रस घाला. आता एक मोठा चमचा एलोवेरा जेल घ्या. आता हे द्रावण पॅनमध्ये घाला आणि सतत ढवळून गरम करा जोपर्यंत जेल पाण्यात मिसळत नाही. आता त्यात एक चमचा मध घाला आणि ते कोमट पाणी प्या.

कोरफड आणि आले चहा : हा चहा दुपारनंतर पिण्यासाठी सर्वोत्तम पेय असू शकतो. आल्यामध्ये अँटी-बॅक्टेरिया आणि अँटी-इंफ्लेमेटरी सारखे औषधी गुणधर्म असतात, जे निरोगी पचन प्रोत्साहित करते आणि द्रवपदार्थ धारणा प्रतिबंधित करते. कोरफडसोबत मिसळल्यावर हे गुणधर्म शरीरातून अतिरिक्त चरबी काढून टाकण्यास मदत करतात.

बनविण्याची पद्धत : हा चवदार चहा बनवण्यासाठी एक चमचा आले ठेवून घ्या. त्यात एक चमचा कोरफड जेल घाला. हे मिश्रण एका कप पाण्यात टाकून आणि उकळून घ्या. एकदा जेल पाण्यात चांगले मिसळले की गॅस बंद करा. आता हे मिश्रण 10 मिनिटे थंड होऊ द्या. मग ते प्या

वजन कमी करण्यासाठी कोरफड : कोरफड वजन कमी करण्यात खूप मदत करते. त्याचे आरोग्यविषयक फायदे मिळविण्यासाठी आपण आपल्या आहारात त्याचा रस आणि पल्प आहारात समाविष्ट केले.

रक्तातील साखर कमी करते : कोरफड रस मधुमेह असलेल्या लोकांसाठी चांगला असतो. कोरफड रस पिल्याने रक्तातील साखरेची पातळी, खराब कोलेस्ट्रॉल आणि सीरम ट्रायग्लिसेराइड्स कमी करण्यास मदत होते. हे मधुमेहावरील रामबाण उपाय प्रतिरो धक आणि नॉन-इंसुलिन-आधारित मधुमेह मेल्टीस लोकांना देखील मदत करते.

मेटाबॉलिज्‍म वाढवते : कोरफडच्या दाहक-विरोधी गुणधर्म गॅस्ट्रोइंटेस्टाइनल सिस्टमवर सकारात्मक परिणाम देतात, ज्यामुळे मेटाबॉलिज्‍म वाढते. कोरफड रसाचे नियमितपणे सेवन केल्याने ऍसिड रिफ्लक्स, अल्सर इत्यादीसारख्या समस्या कमी करून आणि बाऊल हालचाली नियमित करून मेटाबॉलिज्‍म वाढण्यास मदत करते. याने कॅलरी वेगाने बर्न करू शकता, जे वजन कमी करण्याच्या प्रक्रियेस वेगवान करते.

नैसर्गिकरित्या शरीराला डिटोक्स करते : कोरफड पॉलिसेकेराइड्स आणि शक्तिशाली अँटिऑक्सिडेंटचा चांगला स्रोत आहे. ही प्रतिकारशक्ती प्रणालीला बळकट करते आणि शरीरात मुक्त रॅडिकल्सच्या वाढीस प्रतिबंध करते. हा रस अंतर्गत प्रणालीतील विष मुक्त ठेवतो. निरोगी मार्गाने वजन कमी करण्यासाठी, शरीराच्या आतील बाजूस स्वच्छ करणे महत्वाचे असते.

अति भूक लागणे थांबवू शकतं : कोरफड रक्तप्रवाहात ग्लूकोजची पातळी कमी करण्यास मदत करते. साखर शोषणाचा दर कमी करून हे चरबीच्या संचयनास प्रतिबंधित करते. हे बर्‍याच काळासाठी आपले पोट भरलेलं ठेवते ज्यामुळे सारखी भूक लागून अति खाण्याने टाळले जाऊ शकते.

कोरफड च्या सहाय्याने आपण सहजपणे वजन कमी करू शकता. वजन कमी करण्याशी सं बंधित अधिक माहिती मिळविण्यासाठी आमच्या संपर्कात रहा.

About admin

Check Also

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

बॉलीवुड एक्ट्रेस आलिया इन दिनों अपनी आने वाली फिल्म डार्लिंग्स के प्रमोशन पर जोरों से …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *