वॉशिंग मशीनमध्ये 'ह्याही' वस्तू देखील धुतल्या जाऊ शकतात, कदाचित तुम्हाला माहित नसेल.

वॉशिंग मशीनमध्ये ‘ह्याही’ वस्तू देखील धुतल्या जाऊ शकतात, कदाचित तुम्हाला माहित नसेल.

आपल्याला जर असे वाटत असेल की वॉशिंग मशीनमध्ये फक्त कपडे धुणे शक्य आहे, तर आपण चुकीचे आहात. दैनंदिन वापरातील या गोष्टी देखील तुम्ही सहज धुवू शकता.

आजकाल अनेक घरात कपडे धुण्यासाठी वॉशिंग मशीन वापरली जाते. परंतु असे बरेच लोक आहेत ज्यांना वॉशिंग मशीनमध्ये काय धुतले जाऊ शकते आणि काय धुतले जाऊ शकत नाही हे माहितीच नसत. आपल्या माहितीसाठी सांगतो की कपड्यांशिवाय असे बरेच काही आहे जे वॉशिंग मशीनमध्ये धुतले जाऊ शकते. आपण ते योग्यरित्या वापरल्यास आपली बरीच कामे सुलभ होतील. या लेखात, आम्ही आपल्याला सांगणार आहोत की वॉशिंग मशीनमध्ये कोणकोणत्या गोष्टी धुतल्या जाऊ शकतात. वॉशिंग मशीनमध्ये धुतल्याने या गोष्टी पूर्णपणे स्वच्छ केल्या जातील.

योगाची चटई : आपण दररोज योगाचा चटई वापरत असल्यास ती योग्य पद्धतीने धुतली पाहिजे. बरेच लोक तासंतास ती हाताने धुवत बसतात तरी ती योग्य प्रकारे साफ होत नाही. अशा परिस्थितीत आपण ती वॉशिंग मशीन कोमट पाण्याने धुवू शकता. वॉशिंग मशीनमध्ये योग मॅट धुणे पूर्णपणे सुरक्षित आहे आणि त्यामुळे तिची गुणवत्ता देखील खराब होणार नाही.

स्नीकर्स : आपण वॉशिंग मशीनमध्ये कॅज्युअल शूज किंवा स्नीकर्स देखील धुवू शकता. तासभर हाताने धुतल्यावर देखील स्नीकर्स चांगले साफ होत नाहीत. अशा परिस्थितीत आपण ते वॉशिंग मशीनमध्ये सामान्य पाण्याने ते स्वच्छ करू शकता. लक्षात ठेवा की स्नीकर्स धुताना वॉशिंग मशीन स्लो मोडमध्ये ठेवा.

किचन अ‍ॅक्सेसरीज आणि बॅग : स्वयंपाकघरातील साफसफाईची चटई, गॅल्व्ह किंवा रबराच्या इतर वस्तू देखील आपण वॉशिंग मशीनमध्ये साफ करू शकता. याशिवाय तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही वॉशिंगमध्ये भाजी पिशव्याही स्वच्छ करू शकता. आपण कॉटन बॅग वापरत असल्यास, आपण कपड्यांसोबत वॉशिंग मशीनमध्ये टाकू शकता.

हेयर एक्सेसरीज : आपण वॉशिंग मशीनमध्ये टोपी, हेयर बँड किंवा इतर केसांचे सामान धुवू शकता. या गोष्टी वॉशिंग मशीनमध्ये ठेवा आणि जेंटल सायकल मोडवर चालवा. ते धुण्यासाठी गरम पाण्याची आवश्यकता नाही जर या गोष्टींमध्ये कागदासारख्या वस्तू असतील तर त्यास वॉशिंग मशीनमध्ये धुवू नका.

टेबल कपडे आणि माउस पॅड : आजकाल बरेच लोक घरातूनच काम करत आहेत, परंतु लोकांना क्वचितच टेबलावरील घाण दिसून येते. माउस पॅडमध्ये धूळ माती खूप चिकटून राहते. परंतु लोक केवळ टेबलचे कापड धुतात. अशा परिस्थितीत आपण वॉशिंग मशीनमध्ये आपले माउस पॅड देखील धुवू शकता.

स्पोर्ट्स गिअर आणि शॉवर पडदा : स्पोर्ट्स गिअरला घाम चिकटून राहतो, म्हणून आपण इच्छित असल्यास ते वॉशिंग मशीनमध्ये धुवा. ते उशाच्या कव्हरमध्ये टाका आणि वॉशिंगमध्ये धुवून घ्या. यावेळी वॉशिंग मशीन स्लो मोडमध्ये ठेवा आणि सामान्य डिटर्जंट वापरा. त्याच वेळी, आपण वॉशिंग मशीनमध्ये बाथरूमचे सामान देखील धुवू शकता. स्नानगृहातील सामानांमध्ये पडद्याकडे कमी लक्ष दिले जाते. ते महिनोन्महिने गलिच्छ राहतात, अशात आपण वॉशिंग मशीनमध्ये सामान्य पाण्याने ते स्वच्छ करू शकता.

About admin

Check Also

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

बॉलीवुड एक्ट्रेस आलिया इन दिनों अपनी आने वाली फिल्म डार्लिंग्स के प्रमोशन पर जोरों से …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *