हिवाळ्यात केस अश्या धूत असाल तर सावधान ही काळजी घ्या, अन्यथा होतील हे दुष्परिणाम .

हिवाळ्यात केस अश्या धूत असाल तर सावधान ही काळजी घ्या, अन्यथा होतील हे दुष्परिणाम .

हिवाळ्यात केस धुताना ते खूप गोठतात आणि खूप तुटतात देखील, परंतु थोडी आयडिया केली तर ती त्यांना खूप मजबूत आणि मऊ बनवते. हिवाळा सुरू झाला आहे आणि अशात आपण खूप काळजी घेणे आवश्यक आहे.

केसांची काळजी घ्यायची म्हणलं तर, हिवाळा आपले केस खराब करण्यासाठी पुरेसा असतो. केसांची काळजी घेणे आणि त्यांना व्यवस्थित धुवून त्यांना कोरडे ठेवणे खूप महत्वाचे आहे, परंतु हिवाळ्यात गरम पाण्यामुळे आपल्या केसांचा समस्या उद्भवतात. केसांचे आरोग्य राखणे हिवाळ्यात अधिक अवघड असते, परंतु ते सोपे करण्याचे बरेच मार्ग देखील आहेत.

केसांचे नुकसान तर होतेच, परंतु डोक्यातील कोंडा आणि स्कल्प इन्फेक्शनसारख्या अनेक समस्या देखील हिवाळ्यामध्ये उद्भवतात. अशा परिस्थितीत केसांच्या समस्येपासून बऱ्याच प्रमाणात सुटका मिळवण्यासाठी काही सोपी पद्धत का नाही वापरली जात? आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका युक्तीबद्दल सांगणार आहोत.

गोठलेले केस ठीक करण्याची आयडिया : यामध्ये आपण शॅम्पू सोबत हेअर ऑईल देखील वापरणार आहोत. जर आपण हिवाळ्यात शॅम्पूच्या आधी तेल लावण्यास विसरत असाल तर ही पद्धत बरीच उपयुक्त ठरू शकते. अशा प्रकारे आपण आपले केस मऊ बनवू शकता आणि त्यांचे गोठणे कमी देखील करू शकता.

याप्रमाणे शॅम्पू आणि तेल एकत्र वापरा : आपल्याला फक्त आपल्या नियमित शॅम्पूमध्ये जे आपण 2-3 चमचे घेतले आहे त्यात 1 चमचा खोबरेल तेल मिसळायचे आहे. हे चांगले एकजीव करून घ्या आणि आपल्या केसांचा ओलसर मुळांची मालिश करा.

2 मिनिटांसाठी मालिश केल्यानंतर, आपल्या डोक्यावर थोडेसे पाणी टाकून फेस तयार करा आणि केस व्यवस्थित धुवून घ्या. शॅम्पू आणि तेल लावल्याने असे होईल की हिवाळ्यामुळे केसांचा मुळाशी बनलेला अतिरिक्त कडकपणा दूर होईल आणि आपले केस खूप मऊ होतील.

जर तुमचे केस कोरडे असतील तर काय करावे? तेलकट केस असणार्‍यांना यानंतर काहीही करण्याची गरज नाही, परंतु ज्यांचे आधीच कोरडे व गोठलेले आहेत त्यांच्यासाठी अशा प्रकारे केस धुतल्यावर त्याने कंडिशनर करणे आवश्यक आहे.

तसेच, अगदी गरम पाण्याने केस धुण्याऐवजी थोडेसे थंड पाणी वापरा आणि आपल्या केसांना हेअर ड्राय करण्यासोबतच सीरम पण लावावे. फक्त केस धुण्याचा रुटीन देखील आपल्या केसांसाठी खूप चांगली असल्याचे सिद्ध होऊ शकते. केसांच्या केसांची निगा राखण्यासाठी केसांमध्ये थोडे मॉइश्चरायझेशन असणे खूप महत्वाचे असते आणि अशा प्रकारे केस धुवून आणि कोरडे करून आपण ते सर्व मिळवू शकतो.

हे लक्षात घेणे महत्वाचे आहे की घरगुती उपचारांचा प्रभाव प्रत्येकावर वेगवेगळा पडतो आणि जर खोबरेल तेल आपणास अनुकूल नसेल तर ते वापरू नका. बाकी असेच माहितीपूर्ण लेख वाचण्यासाठी आमच्याशी जोडून राहा.

About admin

Check Also

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

बॉलीवुड एक्ट्रेस आलिया इन दिनों अपनी आने वाली फिल्म डार्लिंग्स के प्रमोशन पर जोरों से …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *