केस धुताना 'या' चुका करू नका, नाहीतर होईल मोठे नुकसान.

केस धुताना ‘या’ चुका करू नका, नाहीतर होईल मोठे नुकसान.

आजकाल खराब जीवनशैली आणि प्रदूषणामुळे केसांचे पोषण अशाप्रकारे संपुष्टात येत आहे आणि आपण आपल्या गैरसमजांमुळे ते पूर्ण गमावून बसतो. होय, केसांची निगा राखण्या दरम्यान आम्ही लहान पण मोठ्या चुका करतो ज्यामुळे आपले केस सतत खराब होत असतात. बरं आता वेळ आली आहे की आपण त्या चुका लवकरात लवकर दुरुस्त कराव्यात आणि केस खराब होण्यापासून आणि गळण्यापासून वाचवावेत.

केसांची काळजी घेताना केल्या जाणाऱ्या सामान्य केसांच्या चुका : केस धुण्यापासून केस कोरडे होण्यापर्यंत, आपण नकळत काही चुका करतो, ज्याचा परिणाम आपल्याला केसांच्या समस्येच्या रूपात दिसतो. म्हणूनच येथे आम्ही आपल्याला त्याच चुकांबद्दल समजून सांगणार आहोत जेणेकरुन आपण त्या पुन्हा पुन्हा करणार नाही. तर केसांच्या सामान्य चुकांबद्दल जाणून घेऊया, ज्यामुळे आपले केस कमकुवत, कोरडे होऊन गळायला लागतात.

केस मोकळे न करताच शॅम्पू करणे : शॅम्पू करताना आपले किती केस पडतात हे कधी आपल्या लक्षात आले आहे का? शॉवरला जाण्यापूर्वी केसांना चांगले मोकळे करा जेणेकरून त्यात काही गाठ राहणार माही. अस्तव्यस्त केसांना शॅम्पू केल्याने केस अधिक प्रमाणात तुटून गळतात.

टॉवेलने घासून केस पुसने : ओले केस सर्वात कमकुवत असतात, म्हणून ते टॉवेलने कधीही घासू नका किंवा ओढू नका. त्याला टी-शर्टने त्यांना सुकविणे चांगले. परंतु बरेच लोक ते टॉवेलने चोळून केस पुसतात. पण आता इथून पुढे हे लक्षात ठेवा.

फेस होत नसल्यास दोनदा शॅम्पू लावणे : जर तुम्ही केस धुवायला प्रत्येक वेळी दोनदा शॅम्पू लावत असाल तर ही सवय लगेचच बदलून घ्या. दरवेळी एकापेक्षा जास्त वेळा शॅम्पूने केस धुण्याने त्यांच्यात कोरडेपणा वाढतो आणि हळूहळू त्यांची नैसर्गिक चमक कमी होते.

जास्त फेसचा अर्थ असा नाही की आपले केस स्वच्छ झाले आहेत, म्हणून आपले केस आणि मुळाशी मालिश करण्यावर आपले लक्ष केंद्रित करा. यामुळे रक्ताभिसरण वेगवान होते. जर आपल्या केसांवर तेल असेल किंवा केस खूप घाणेरडे असतील तर मग शॅम्पू लावा अन्यथा आपण आपले केस फक्त पाण्याने धुवावे.

गरम पाण्याने केस धुणे : सर्व प्रथम हे जाणून घ्या की गरम पाणी केसांसाठी खूप हानिकारक आहे. कारण गरम पाणी आपले केस डिहायड्रेट करते आणि कमकुवत होऊन लवकर तुटायला लागतात. म्हणूनच आपण गरम पाण्याने आंघोळ केली तरीही, जेव्हा केस धुवायचे असतात तेव्हा शक्य तितक्या थंड पाण्याने धुवा. हिवाळ्यात केस धुण्यासाठी, पाणी कोमट ठेवा.

ओल्या केसांतून कंगवा फिरवणे : आपण आपल्या केसांची काळजी घेण्यासाठी कितीही सामर्थ्य वापरण्याचा प्रयत्न केला तरी धैर्याच्या बाबतीत माती खातो. आपण इतक्या घाईत असतो की केसांना योग्यरित्या सुकण्याचीही संधी देत नाही आणि कंगवा फिरवायला लागरो.

परिणामी केस तुटायला लागतात. कारण ओले केस खूप नाजूक असतात जे सहजपणे तुटतात, त्यामुळे ओल्या केसांमध्ये कंगवा फिरवू नका. त्यांना सुकण्यासाठी वेळ द्या. हे लक्षात ठेवावे की केसांतून कंगवा फिरवतांना तो स्वच्छ कंगवा वापरावा कारण घाण झालेल्या कंगव्यात धूळ, जंतू आणि जुने तुटलेले केस असतात ज्यामुळे केसांचे नुकसान होऊ शकते. चांगल्या परिणामांसाठी लाकडी कंगवा वापरा.

About admin

Check Also

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

बॉलीवुड एक्ट्रेस आलिया इन दिनों अपनी आने वाली फिल्म डार्लिंग्स के प्रमोशन पर जोरों से …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *