आता काही मिनिटांनमध्ये चमकावू शकता 'चेहरा' झेंडूच्या फुलांचा फेस पॅक वापरून बघा!

आता काही मिनिटांनमध्ये चमकावू शकता ‘चेहरा’ झेंडूच्या फुलांचा फेस पॅक वापरून बघा!

प्रत्येकाला एक सुंदर आणि स्वच्छ त्वचा पाहिजे असते. लोक यासाठी विविध प्रकारचे सौंदर्य उत्पादनांचा वापर करतात. अशी अनेक त्वचा देखभाल करण्यासाठीचे उत्पादने बाजारातही उपलब्ध आहेत, ज्यात फुलांचे अर्क किंवा तेल टाकलेले असते.

इतकेच नव्हे तर काही फुलांचे औषधी गुणधर्म आयुर्वेदातही नमूद केले आहेत. त्यापैकी एक झेंडूचे फूल आहे. होय झेंडूच्या फुलातही अनेक औषधी गुणधर्म आहेत, ज्यामुळे आपल्याला त्वचेच्या त्रासांपासून तसेच त्वरित चमकही मिळवू शकता.

झेंडूच्या फुलाचे फायदे : झेंडूच्या फुलामध्ये अँटी-बॅक्टेरिया, अँटी-इंफ्लेमेटरी घटक असतात. ज्यामुळे तुमची त्वचा थंड ठेवण्यास मदत होते. त्यामध्ये असलेले जीवनसत्त्वे ए, बी आणि डी आपली सैल त्वचा घट्ट करतात आणि घट्टपणा आणतात.

झेंडूचे फूल देखील आपल्या त्वचेवर वृद्धत्वविरोधी म्हणून कार्य करते. झेंडूच्या फुलामध्ये क्लींजिंग आणि जखमेच्या उपचारांचे गुणधर्म आहेत, म्हणून जर आपल्या चेहऱ्यावर मुरुम किंवा पुरळ असेल तर, हा सर्वोत्तम उपचार आहे. झेंडूच्या फुलापासून बनविलेले फेस पॅक आपल्या त्वचेतील कोलेजेन वाढवेल आणि त्वचा कोमल, कांतीमय आणि मऊ बनवेल.

झेंडूच्या फुलाचे फेस पॅक : झेंडूचे फूल कॅलेंडुला म्हणून देखील ओळखले जाते. आपल्या देशात या फुलाचा वापर मुख्यतः धार्मिक कार्यात केला जातो. परंतु आपण इच्छित असल्यास, आपण आपला चेहरा उजळ करण्यासाठी देखील याचा वापर करू शकता.

हे आपल्या त्वचेच्या समस्येपासून सुटका मिळविण्यास मदत करते आणि आपल्याला काही मिनिटांत चमकणारा चेहरा मिळेल. कारण हा फेस पॅक चेहराची सुंदरता नैसर्गिकरित्या वाढवितो. परंतु आपण हिवाळ्यात फक्त झेंडूचे फेसपॅक वापरावे.

झेंडूच्या फुलाचे फेस पॅक बनवायची रेसिपी

कृती क्रमांक 1 – झेंडूच्या पाकळ्यामध्ये 1 चमचे मध आणि 1 चमचे पूर्ण मलईचे दूध मिसळा. ही पेस्ट सुमारे 15-20 मिनिटे चेहऱ्यावर लावून ठेवा. नंतर थंड पाण्याने धुवून आणि चेहरा कोरडा करा.

कृती क्रमांक 2 – झेंडूच्या पाकळ्यामध्ये दूध, दही आणि गाजर एकत्र करून मिक्सरमध्येय बारीक करून छान पेस्ट  तयार काढून घ्या. ही पेस्ट चेहऱ्यावर 15 मिनिटे लावा आणि मग चेहरा धुवून घेऊन स्वच्छ करा. हे असे केल्याने काही मिनिटांत आपली त्वचा उजळेल.

About admin

Check Also

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

बॉलीवुड एक्ट्रेस आलिया इन दिनों अपनी आने वाली फिल्म डार्लिंग्स के प्रमोशन पर जोरों से …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *