या दोन्हींमधून काय फायदेशीर ठरते ?..आपल्या उत्तम आरोग्यासाठी ,'सायकलिंग की रनिंग' ?वाचा.....

या दोन्हींमधून काय फायदेशीर ठरते ?..आपल्या उत्तम आरोग्यासाठी ,’सायकलिंग की रनिंग’ ?वाचा…..

सायकलिंग आणि धावणे हा जगभरातील लोकप्रिय व्यायाम आहे. सायकलिंग आणि धावणे हे दोन्ही प्रकारचे एरोबिक व्यायामाचे भिन्न प्रकार आहेत, जे तुमच्या आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहेत. या दोन्ही व्यायामांना कॅलरी बर्निंगसाठी चांगले मानले जाते. आपण आपले फिटनेस लक्ष्ये पूर्ण करण्यासाठी आपल्या दिनचर्यामध्ये या दोन्ही व्यायामाचा समावेश करू शकता. परंतु आपण विचार केला आहे की या पैकी कोणता व्यायाम आपल्यासाठी चांगला आहे? सायकलिंग आणि धावणे यापैकी कोणता व्यायाम चांगला असू शकतो? हे समजण्यासाठी तुम्हाला दोघांचे फायदे व तोटे जाणून घेणे आवश्यक आहे. या तर जाणून घेऊया आपल्यासाठी कोणता व्यायाम प्रभावी आहे.

सायकलिंग vs रनिंग : बऱ्याच लोकांसाठी धावणे सोपे आणि सोयीस्कर आहे यात काय विषयच नाही. यामध्ये आपल्याला कोणत्याही उपकरणांची आवश्यकता नाही. आपल्याला यासाठी आवश्यक आहे  फक्त रनिंग शूज. सायकल चालवताना तुम्हाला सायकलची आवश्यकता असेल, त्यासाठी जास्त पैसे खर्च करावे लागतील. तथापि, दोन्ही व्यायाम चरबी आणि कॅलरी बर्न करण्यास उपयुक्त आहेत. सायकलिंग आणि धावणे या दोन्हीमध्ये तुलना करणे सोपे आहे. येथे आम्ही तुम्हाला तुलनात्मक माहिती देत ​​आहोत.

कोणता व्यायाम अधिक कॅलरीज बर्न करेल?

आपण बर्न केलेल्या कॅलरी व्यायामाच्या प्रकारावर अवलंबून नसते तर ती व्यायामाच्या तीव्रतेवर आणि वेळेवर अवलंबून असते. सर्वसाधारणपणे सायकलिंग केल्याने जास्त कॅलरी बर्न होतात कारण त्यात अधिक स्नायूंचा वापर होतो. हे आपल्या हृदयाचे ठोके वाढवते. धावण्याच्या बाबतीत असे नाही. तथापि, धावण्यासह स्ट्रेटचिंग करणे अधिक कॅलरी बर्न करण्यास उपयुक्त ठरू शकते.

वजन कमी करण्यासाठी कोणते चांगले आहे?

जोपर्यंत वजन कमी करण्याचा प्रश्न आहे, आपण दोन्ही प्रकारच्या व्यायामाद्वारे वजन कमी करू शकता. दोन्ही पैकी एखाद्याचा सराव करून आपण आपले वजन कमी करू शकता. योग्य व्यायाम आणि आहारासह, धावणे आणि सायकल चालवणे या दोन्हीमुळे आपल्या शरीराची चरबी कमी होईल. तथापि, वजन कमी करणे सोपे काम नाही, यासाठी आपल्याला संयमाने आणि धैर्याने अनुसरण करावे लागेल, तरच आपल्याला चांगले परिणाम मिळतील.

मसल्स तयार करण्यात आणि शरीराला टोन करण्यास कोण अधिक उपयुक्त ठरेल?

जेव्हा मसल्स बनवण्याचा विचार केला जातो तेव्हा सायकलिंग आपल्याला शरीराच्या खालच्या अर्ध्या भागात मसल्स तयार करण्यास मदत करते. वरच्या भागावर त्याचा प्रभाव कमी पडतो. धावताना मसल्स तयार करण्यात मदत होत नाही परंतु आपल्याला मजबूत आणि टोन्ड मसल्स विकसित करण्यास मदत करू शकते. जर आपण कमी वेगाने लांब अंतरासाठी धाव घेतली तर आपल्याला टोन्ड आणि तंदुरुस्त शरीर मिळू शकेल.

हृदयाच्या आरोग्यासाठी कोणते चांगले आहे?

आम्ही तुम्हाला अगोदर सांगितल्याप्रमाणे धावणे आणि सायकल चालवणे दोन्ही एरोबिक व्यायाम आहेत. सामान्यत: ते हृदयाला पंप करून आणि सहजपणे शरीरावर ऑक्सिजन पोहोचवून कार्य करतात. यामुळे हृदयरोग सुधारतात. नियमितपणे हा व्यायाम केल्याने आपण केवळ कॅलरी बर्न करत नाही तर आपल्याला हृदयविकारामध्ये देखील सुधार बघायला मिळतो.

About admin

Check Also

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

आलिया की फटी हुई जीन्स देखकर उड़ा रहे सब मजाक, देखने वालों की निगाहें वही टिक गई जहां से पैंट फटी थी।

बॉलीवुड एक्ट्रेस आलिया इन दिनों अपनी आने वाली फिल्म डार्लिंग्स के प्रमोशन पर जोरों से …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *