जर तुम्ही चिकूचा असा वापर केला तर, चेहऱ्याचे सौंदर्य खुलेल आणि केस होतील मऊ!

जर तुम्ही चिकूचा असा वापर केला तर, चेहऱ्याचे सौंदर्य खुलेल आणि केस होतील मऊ!

चिकू सर्वात गोड आणि पौष्टिक फळांपैकी एक आहे. हे फळ खाण्यास चवदार, पचवायला देखील सोपे असते. चिकू केवळ आरोग्यासाठीच फायदेशीर नाहीतर त्वचा आणि केसांचे सौंदर्य वाढविण्यासाठी देखील हे खूप प्रभावी आहे. हे आपल्या शरीरात अधिक ऊर्जा देखील देते कारण त्यात उच्च ग्लूकोज असते. हे फळ जीवनसत्त्वे आणि खनिजांनी परिपूर्ण आहे. त्वचा आणि केसांना मऊपणा आणि चमक देऊन आपली सौंदर्य टिकवून ठेवण्यात चिकू महत्वाची भूमिका निभावते. त्वचा आणि केसांचे सौंदर्य वाढविण्यासाठी चिकूचे बरेच फायदे आहेत

त्वचेला चमकदार बनत
सुरकुत्या नाहीशा करत
केस गळती समस्या कमी करत
केसांना फाटे फुटण्यापासून मुक्त करत

त्वचेला चमकदार बनवा : हिवाळ्यात त्वचा बर्‍याचदा कोरडे व निर्जीव होते. त्वचेला चमकदार बनविण्यासाठी चिकूने बनविलेले फेसपॅक वापरा.

आवश्यक साहित्य
चिकू पल्प – 1 टीस्पून
दूध – 1 टीस्पून
डाळीचे पीठ किंवा मक्याचे पीठ – १ टिस्पून

बनविण्याची आणि वापरण्याची पद्धत : सर्व साहित्य चांगले मिसळा आणि गुळगुळीत पेस्ट तयार करा. ही पेस्ट आपल्या चेहर्‍यावर आणि गळ्यावर लावा. पेस्ट कोरडी झाल्यावर कोमट पाण्याने चेहरा धुवा. आठवड्यातून 2 वेळा हा पॅक वापरल्याने त्वचा चमकदार होईल.

सुरकुत्या नाहीशा करत : चिकू पल्पमध्ये काही इतर घटक मिसळून फेस पॅक तयार केला जातो, ज्यामुळे चेहर्‍यावरील सुरकुत्या दूर होतात.

आवश्यक साहित्य
चिकू पल्प – 1 टीस्पून
गुलाब पाणी – 1 टिस्पून
चंदन पावडर – 1 टीस्पून

बनविण्याची आणि वापरण्याची पद्धत : चिकूच्या पल्पमध्ये चंदन पावडर, गुलाब जल घाला आणि चांगले एकजीव करून पेस्ट बनवा. ही पेस्ट चेहर्‍यावर आणि गळ्यावर लावा. ते स्वतः लावल्याने कोरडे होते. त्यामुळे ओल्या हातांनी फक्त 5-6 वेळा स्पर्श करा. नंतर चेहरा आणि मान कोमट पाण्याने धुवा. हा पॅक सुरकुत्या असलेल्या त्वचेला घट्टपणा प्रदान करण्यात प्रभावी आहे. हा फेस पॅक सुरकुत्या असलेल्या त्वचेवर आठवड्यातून दोनदा वापरला जाऊ शकतो.

केस गळती समस्या कमी करत : केस गळतीच्या समस्येपासून मुक्त होण्यासाठी चिकू बियाण्याचे तेल वापरले जाते. एक कप चिकू बियाण्याच्या तेलात अर्धा चमचे मिरपूड आणि एक चमचे चिकूच्या बियांची पावडर मिसळा आणि हे मिश्रण गॅसवर चांगले शिजवून घ्या. तेलाला कपड्याने किंवा चाळणीने गाळून घेऊन तेल थंड करून काचेच्या बाटलीत भरून ठेवावे. या तेलात कापूस भिजवून डोक्यावर लावाव आणि मालिश करावी. अर्ध्या किंवा एक तासानंतर डाळीच्या पिठाने केस धुवा आणि शॅम्पू करू नका. 15 दिवसांत एकदा हे तेल वापरल्याने केस गळती समस्या लवकरच सुटते.

फाटे फुटण्यापासून मुक्त करत : चिकू कंडीशनर म्हणून देखील वापरला जातो आणि केसांना फाटे फुटण्याची समस्या दूर करतो. यासाठी चिकूची साले उन्हात चांगली वाळवून त्यांची पावडर बनवा. तसेच वाळलेल्या गूळाच्या फुलांची पावडर बनवून त्यात 100 ग्रॅम मेथीची पूड घाला. हे सर्व पदार्थ एकत्र करून पावडर बनवून ती केसांसाठी वापरल्या जाणार्‍या तेलात मिसळा. हे तेल उन्हात 2-3 दिवस ठेवावे. असे केल्याने तयार केलेली पावडर तेलात चांगली मिसळेल. आठवड्यातून एकदा तरी या तेलाने केसांची पूर्णपणे मालिश करा. काही दिवसात फाटे फुटण्याची समस्या सुटेल आणि केस मऊ होतील.

वर नमूद केलेल्या पद्धतीने त्वचा आणि केसांसाठी चिकूचा वापर केल्याने त्वचेचे सौंदर्य टिकते आणि केसांची चमकही टिकते. या सर्व पद्धती पूर्णपणे नैसर्गिक आहेत, परंतु त्वचेवर वापरण्यापूर्वी पॅच टेस्ट करा.

About admin

Check Also

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

असे म्हणतात नाभीला तेल लावल्याने खूप फायदा होतात. रात्री झोपताना नेहमी नाभीत तेल लावण्याचा सल्ला …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *