जेवणाच्या मध्यात चुकूनही पाणी पिऊ नका नाहीतर, होईल मोठे नुकसान!.....

जेवणाच्या मध्यात चुकूनही पाणी पिऊ नका नाहीतर, होईल मोठे नुकसान!…..

आपल्यापैकी बरेचजण जेवणाच्या मध्ये मध्ये पाणी पितात, त्यांना कदाचित हे माहित नसते की यामुळे आरोग्याचे किती नुकसान होऊ शकते, जर आपणसुद्धा जेवनांच्या मध्ये मध्ये पाणी पीत असाल तर ही बदलून टाक. अलीकडील अभ्यासाच्या अहवालात ही सवय आरोग्यासाठी धोकादायक असल्याचे वर्णन केले गेले आहे, जे आपल्या आरोग्यासाठी अत्यंत धोकादायक आहे.

जेवणाच्या मध्ये मध्ये पाणी किंवा शीतपेय पिण्याची सवय पोटाच्या आरोग्यावर भारी पडू शकते आणि आपल्याला पोटाचा रुग्ण बनवू शकते, जे नंतर आपल्या आरोग्यास हानिकारक ठरू शकते. फक्त हेच नव्हे तर त्याचा प्रतिकारशक्तीवरही परिणाम होऊ शकतो, ज्यामुळे आपले शरीर रोगांशी लढण्यास असहाय होते. या तर आपण माहित करून घेऊ की ही सवय आपल्यास कशी हानी पोहोचवू शकते.

बरेच जेवणानंतर पाण्याकडे हात वाळवतात. अन्न खाल्ल्यानंतर पाणी पिणे हा आपल्या सवयीचा एक भाग बनला आहे. चांगल्या आरोग्यासाठी पाणी पिण्याचा सल्ला दिला जातो, परंतु आपण विशिष्ट वेळी पाणी पिऊ नये. जसे की जेवण झाल्यावर लगेच. अन्न खाल्ल्यानंतर पाणी न पिणे खूप अवघड वाटू शकते परंतु आपण ते नियमितपणे स्वीकारण्यास सुरूवात केल्यास आपल्यासाठी ते सोपे होईल. आता तुमच्या मनात हा प्रश्न उद्भवू शकेल की तुम्ही खाल्ल्यावर पाणी का पिऊ नये?

आपल्याला जेवण दरम्यान पाणी पिण्यास मनाई का आहे: जेवण दरम्यान पाणी पिल्याने, ते पोटाच्या पृष्ठभागावर शोषले जाते, पोटात पचन आवश्यक द्रवपदार्थ इतके घट्ट होईपर्यंत ही प्रक्रिया चालू राहते जेणेकरुन ते भोजन पचवू शकतील. परंतु भरपूर पाणी पिण्यामुळे, हे द्रव पोटातील अन्नापेक्षाही अधिक घट्ट होऊन जाते, अशा परिस्थितीत पोटात गॅस्ट्रिकचा रस अन्न पचण्यासाठी तयार होऊ लागतो. परिणामी, अन्न पचत नाही आणि गॅसमुळे किंवा पोटातल्या इतर प्रकारच्या आजारामुळे छातीत जळजळ होते.

जेवण दरम्यान पिण्याचे पाणी नुकसान : इन्सुलिनची पातळी वाढते : जेवण दरम्यान पाणी पिण्यामुळे शरीरात इन्सुलिनची पातळी वाढते. याचा आपल्या पाचन तंत्रावरही याचा परिणाम होतो. इतकेच नाही तर रक्तातील ग्लुकोज वाढण्याचा धोका असतो ज्यामुळे आपण एखाद्या गंभीर आजाराचे बळी बनू शकता.

लठ्ठपणाची कारणे : जेवण दरम्यान सॉफ्ट ड्रिंक आणि पाणी पिण्याची सवय लठ्ठपणास कारणीभूत ठरू शकते. हे तुम्ही यापूर्वीही वाचले असेलच, खरं तर, जेवण दरम्यान पाणी पिल्याने पचनसंस्था कमकुवत होते आणि इंसुलिनची पातळीही वाढते. यामुळे, शरीराच्या चरबीचे संचय वाढते, ज्यामुळे आपले वजन वाढते आणि आपण लठ्ठ होतात.

ऍसिडिटी होते : जेवणाच्या मध्ये मध्ये पाणी पिण्यामुळे पाचन क्रिया संथ होते, ज्यामुळे पोटात जळजळ किंवा गॅसची समस्येमुळे निर्माण होते. अन्न बर्‍याच दिवस पोटात राहिल्यामुळे ऍसिडिटी सुरू होतो.

लक्षात ठेवण्याच्या गोष्टी : जर जेवण साधे असेल तर जेवणच्या दरम्यान पाणी न पिणे फायद्याचे ठरेल, परंतु जेव्हा अन्न जास्त मसालेदार, मिरची-मसालेदार, खारट, आंबट असेल तर पाणी पिणे आवश्यक आहे. अशात पाणी पिण्यामुळे तुमच्या शरीरावर हानी होणार नाही. जर आपण खात असाल तर आपण पाणी पिऊ शकता.
त्याउलट, जर अन्न नैसर्गिक असेल आणि अन्न चांगले चावून चावून खात असाल तर जेवणच्या दरम्यान पाणी पिण्याची गरज नाही आणि आपण या आजारांना टाळू शकता.

गरम किंवा मसालेदार अन्न खाताना लक्षात ठेवा की जर आपल्याला तहान लागली असेल तर फक्त एक किंवा दोन घोट पाणी प्या. जास्त पाणी पिल्याने पचन नीट होत नाही. आपल्याला खाताना ठसका लागल्यास आणि जेवणाच्या दरम्यान पाणी पिण्याऐवजी दुध, मठ्ठ आणि दही घेतल्यास तुमची पाचन क्रिया वेगवान होईल जेवण लवकर पचेल.

जेवणानंतर एक कप गरम पाणी पिल्याने तुमची पाचक शक्ती ठीक राहते आणि अन्न पचन होण्यास मदत होते आणि त्यामुळे तुमचे वजनही कमी होते. आपण अन्नाबरोबर कोल्ड ड्रिंक किंवा दुधासह इतर कोणतेही पेय घेतले तर ते आपल्या पाचनशक्तीसाठी चांगले नाही, म्हणून या पेयांचे अजिबात सेवन करू नका कारण खाण्याबरोबरच हे पेय घेणे काही प्रमाणात तसेच कार्य करतात जसे पाणी करते.

About admin

Check Also

किसी ने कभी सोचा नहीं होगा कि पैसे के लिए अनुष्का शर्मा इस हद तक नीचे गिर सकती हैं, जानिए क्या है पूरा मामला?

किसी ने कभी सोचा नहीं होगा कि पैसे के लिए अनुष्का शर्मा इस हद तक नीचे गिर सकती हैं, जानिए क्या है पूरा मामला?

बॉलीवुड एक्ट्रेस अनुष्का शर्मा एक्टिंग के साथ-साथ अपनी बेबाकी के लिए भी जानी जाती हैं. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *