'हे' वाचल्यानंतर तुम्ही घरातल्या जुण्या उश्या फेकण्याआधी दहा वेळा विचार कराल! वाचा....

‘हे’ वाचल्यानंतर तुम्ही घरातल्या जुण्या उश्या फेकण्याआधी दहा वेळा विचार कराल! वाचा….

काही काळानंतर घरातील उशा जुन्या होतात आणि त्या फार दाबून गेलेल्या असतात. अशात त्यांचा वापर करताना बरीच अस्वस्थता राहते. पण त्यावेळी तुम्ही त्यांना फेकून द्या. उशी प्रत्येक घरात वापरली जाते. परंतु सतत वापर केल्यावर त्या हळूहळू दबू लागतात आणि एक वेळ अशी येते की रात्री झोपताना आपण त्यांचा वापर करू शकत नाही.

हा टप्पा आहे जेव्हा आपल्याला असे वाटते की आपल्या उशा जुन्या आणि निरुपयोगी आहेत आणि आता त्या बदलणे आवश्यक आहे. आपण आपल्या उशा बदलू देखील शकता. पण या नंतर जुन्या उशांचे काय. सहसा स्त्रिया ते दुसर्‍याला देतात किंवा घराबाहेर फेकून देतात. कदाचित आपणही असे केले असावे. परंतु आता आपल्याला हे करण्याची आवश्यकता नाही.

आज आम्ही तुम्हाला जुन्या उशाच्या पुनर्वापराच्या काही कल्पनांबद्दल सांगत आहोत, ज्या तुम्हाला नक्कीच आवडतील. विश्वास ठेवा की हा लेख वाचल्यानंतर आपल्याला जुन्या उशा कधीही निरुपयोगी दिसणार नाहीत. तर जाणून घेऊया.

नवीन रूप द्या : हा एक असा उपाय आहे की ज्यामुळे आपण जुन्या उशा फेकण्याऐवजी बर्‍याच काळासाठी वापरू शकता. तसेच तिचा लूकही बर्‍याच प्रमाणात बदलता येतो. उदाहरणार्थ, जर आपल्या बेडरूममध्ये उशी जुनी असेल तर आपण त्यामधून स्टफिंग काढू शकता आणि मुलांसाठी सोफा तकिया किंवा उशी बनवू शकता. यासाठी आपण काही फंकी कुशन बनवा आणि त्यामध्ये स्टफिंग भरा.

पुन्हा उशी बनवा : हे एक हॅक आहे, जो मला व्यक्तिशः खूपच आवडतो आणि मी स्वत: बर्‍याच वेळा हा हॅक वापरला आहे. यासाठी आपल्याकडे चार उशा असल्यास ज्या जुन्या किंवा दबल्या गेलेल्या आहेत. तर आपण त्यांचे कव्हर वरून कापून घ्या आणि नंतर दोन उशाचे स्टफिंग बाहेर काढा आणि दोन वेगवेगळ्या उशामध्ये भरा. यानंतर त्यांची शिलाई करून घ्या. आपल्या चार जुन्या उशा जागी दोन नवीन उशा तयार होतील. आता आपण या नवीन उशा पाच-सहा महिन्यांसाठी अगदी सहजपणे वापरू शकता.

मुलांची खेळणी : आपल्या घरात लहान मुले असल्यास, आपल्याला जुन्या उशाचा वापर देखील आवडेल. यासाठी रंगीबेरंगी कपड्यांच्या मदतीने तुम्ही मुलांसाठी वेगवेगळी खेळणी बनवू शकता. यानंतर, त्यात उशाचे स्टफिंग भरा आणि शेवटी ते शिवून घ्या. आपल्या मुलासाठी वेगवेगळ्या प्रकारची सॉफ्ट खेळणी तयार होती. आहे की नाही भारी आयडिया.

पाळीव प्राण्यांसाठी अंथरुण बनवा : हिवाळ्यात आपल्याप्रमाणेच आपल्या पाळीव प्राण्यानाही थंडी वाजते. अशा परिस्थितीत आपल्याला त्याच्यासाठी एक बेड बनवायचा असेल, ज्याने त्याला उबदारपणा प्राप्त होईल, तर आपण जुन्या उशाच्या मदतीने पाळीव प्राण्यांचे अंथरुण बनवू शकता.

पॅकिंगमध्ये कामात येईल : घरात अशा बर्‍याच गोष्टी आहेत, ज्या एका जागेवरून दुसरीकडे काळजीपूर्वक न ठेवल्यास त्या तुटण्याची भीती असते.अशात आपण त्यांच्या पॅकिंगमध्ये जुन्या उशा वापरल्या पाहिजेत. आपण त्यांचा वापर केल्यास, नाजूक वस्तूंचा तुटण्याचा धोका बर्‍याच प्रमाणात कमी होईल.

About admin

Check Also

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

असे म्हणतात नाभीला तेल लावल्याने खूप फायदा होतात. रात्री झोपताना नेहमी नाभीत तेल लावण्याचा सल्ला …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *