रात्री जेवणानंतर दुधात 1 चमचा घ्या, 75 रीत 25 शीचा उत्साह आणि जोर, प्रचंड वीर्य वाढ...

रात्री जेवणानंतर दुधात 1 चमचा घ्या, 75 रीत 25 शीचा उत्साह आणि जोर, प्रचंड वीर्य वाढ…

डोक्यापासून पायापर्यंत तुमच्या शरीरामधील कुठलीही नस दबली असेल, शरीरामध्ये कुठेही वेदना होत असतील, शरीरातील एखादा स्नायू दुखलेला असेल किंवा तुमच्या शरीरात विटामीन डी ची कमतरता असेल, हातापायाची जळजळ, मुंग्या येणे, खांद्यामधील वंगण कमी झाले असेल, किंवा सकाळी तुमचे व्यवस्थित पोट साफ होत नसेल, पोटात सतत गॅस होत असेल.

चेहऱ्यावर सुरकुत्या पडत असतील, वजन वाढत असेल, किंवा लहान मुलांना बद्धकोष्टता हा त्रास असेल, तुमचे केस गळत असतील, किंवा तुम्हाला सतत थकवा, कमजोरी जाणवत असेल, वैवाहिक जीवनात कमजोरी जाणवत असेल, तुमच्या सांध्यामधील वंगण कमी झाले असेल, किंवा हृदयामध्ये ब्लोकेज असेल, तर हे १ ग्लासभर दूध तुम्ही झोपायच्या आधी जरूर घ्या तुमच्या या सर्व समस्या मुळासकट निघून जातील.

शिवाय तुमचे रक्त शुद्ध होईल, रक्तातील अशुद्ध घटक पूर्ण निघून जातील. तर या उपायासाठी आपल्याला लागणार आहे फक्त १ ग्लासभर दूध. १ ग्लासभर दूध घ्यायचे आहे. दूध आपल्याला गाईचे घ्यायचे आहे. म्हशीचे दूध शक्यतो वापरायचे नाही. तर १ ग्लासभर दूध आपल्याला घ्यायचे आहे व ते उकळायला ठेवायचे आहे. त्यामध्ये दूसरा जो घटक टाकायचा आहे तो म्हणजे १ चमचा बडीशेप. बडीशेप तुम्हाला माहीत आहे की बडीशेपमध्ये अनेक प्रकारचे न्यूट्रिएंट्स असतात व आयुर्वेदिक गुणधर्म यामध्ये भरपूर प्रमाणात असतात.

दुधासोबत बडीशेप घेतल्यामुळे त्याचे चमत्कारी फायदे अनेक पटीने वाढतात. हे बडीशेप दुधामध्ये उकळून घेतल्यामुळे बडीशेपेचा अर्क दुधात उतरतो व त्याचे आयुर्वेदिक गुणधर्म अनेक पटीने वाढतात. तुम्हाला डोळ्यांच्या काही समस्या असतील तर त्यासुद्धा हा उपाय केल्याने निघून जातात, जसे की डोळे लाल होणे, डोळ्यात जळजळ होणे. सगळ्यात महत्वाचे म्हणजे विटामीन सी या बडीशेपमध्ये उत्तम असते. दुधामध्ये उकळून घेतल्यामुळे विटमिंन सी ची शरीरातील कमतरता भरून येते व रोगप्रतिकारशक्ति मजबूत होते.

लहान मुलांना सर्दी, खोकला होणे, सतत आजारी पडणे या समस्या नेहमीच जाणवत असतात. या उपायामुळे ह्या समस्या निघून जातात. तुमची पचनशक्ति खूप चांगली होते. तुमची स्मरणशक्ति वाढते, शरीरातील कोलेस्ट्रॉल कमी होते, दमा व कफ या रोगांचा नाश होतो या दुधामुळे. मासिक पाळीच्या वेळी स्त्रियांना पोटात दुखण्याची समस्या थांबते. ही बडीशेप दूधामध्ये उकळून घेतल्यामुळे शरीरात चांगली रक्ताची वाढ होते.

खोकला निघून जातो, पोटाची चरबी जळून जाते. बडीशेपमध्ये एनिट्रोल, सिनीओल नावाची जी २ तत्वे असतात ही कोणतेही फंगल इन्फेकशनवर अत्यंत प्रभावी आहे. बडीशेप ही अॅंटी बॅक्टीरियल आहे त्यामुळे त्याचे अनेक फायदे आपल्याला होतात. १ चमचा बडीशेप आपल्याला टाकायची आहे व दूध साधारण १/२ ग्लास होईपर्यंत उकळून घ्यायचे आहे. नंतर ते गाळून घ्यायचे आहे व दूसरा घटक आपल्याला टाकायचा आहे तो म्हणजे तूप. यासाठी गाईचे तूप वापरायचे आहे.

विटामीन ए, विटामीन डी, कॅल्शियम, फोस्फरस, मिनेरल्स, कॅल्शियम अशी अनेक पोषक तत्वे या तुपामध्ये असतात व त्यामुळे शरीरात विटामीन डी ची कमतरता भरून निघते, कॅल्शियम मिळते, व तूप हे लुब्रिकेंट असल्यामुळे तुमच्या आतड्याला मऊपणा येऊन मळ पुढे ढकलण्याची क्रिया चांगली होते. पोट साफ होते. बडीशेप दुधात तूप घेतल्यामुळे शुक्राणूची संख्या खूप चांगली होते व स्फूर्ति येते.

वैवाहिक कमजोरी नाहीशी होते. शरीरातील रक्त शुद्ध होते. पचन मार्ग स्वछ होतो. शरीरासाठी अत्यंत महत्वाचा हा उपाय आहे. तुम्ही अवश्य करून बघा. तुम्हाला ही माहिती आवडली असेल तर लाइक व शेअर जरूर करा. धन्यवाद.

About admin

Check Also

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

असे म्हणतात नाभीला तेल लावल्याने खूप फायदा होतात. रात्री झोपताना नेहमी नाभीत तेल लावण्याचा सल्ला …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *