हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

हे तेल बेंबीत टाका ,72 हजार नसा चुटकीत मोकळ्या, सांदेदुखी पासून कायमच आराम,केसगळती कायमची बंद..

असे म्हणतात नाभीला तेल लावल्याने खूप फायदा होतात. रात्री झोपताना नेहमी नाभीत तेल लावण्याचा सल्ला दिला जातो. अशा वेळी नाभीला तेल लावल्याने बद्धकोष्ठतेपासून आराम मिळतो, तसेच त्वचा सुधारते. नाभीत तेल लावल्याने पोटदुखीवरही आराम मिळतो. पण अनेकांना प्रश्न पडतो की नाभीत कोणते तेल लावणे जास्त फायदेशीर आहे? सध्या हिवाळा चालू आहे, अशा परिस्थितीत ऑलिव्ह ऑईल फायदेशीर ठरू शकते. नाभीत तेलाचे ४-५ थेंब टाकू शकता.नाभीमध्ये ऑलिव्ह ऑईल लावल्याने तुमच्या अनेक समस्या दूर होतात.

पोटदुखीपासून आराम- नाभीत तेल लावल्याने पोटदुखीला आराम मिळतो. नाभी हा शरीराचा मध्यबिंदू आहे. अशा वेळी नाभीत तेल लावल्याने पोटदुखी संपते. यासोबतच कोरडी त्वचा आणि ओठही हिवाळ्यात मुलायम होतात.त्वचा आणि केसांसाठी फायदेशीर- ऑलिव्ह ऑइलमध्ये व्हिटॅमिन ई मुबलक प्रमाणात असते, त्यामुळे ते त्वचेसाठी फायदेशीर मानले जाते.

रोज रात्री नाभीला तेल लावल्याने त्वचा चमकदार होते. यासोबतच केस आणि त्वचेचा कोरडेपणाही कमी होतो. नाभीला तेल लावल्याने ओठांचा कोरडेपणाही दूर होतो.सांधेदुखी पासून आराम- जर तुम्हाला हाडे, सांधेदुखीने त्रास होत असेल तर यासाठी रात्री नाभीवर तेल लावू शकता. ऑलिव्ह ऑईल नियमितपणे नाभीवर लावल्याने सांधेदुखीपासून आराम मिळतो.

हृदयासाठी फायदेशीर- ऑलिव्ह ऑईल नाभीमध्ये लावणे हृदयरोगींसाठी फायदेशीर ठरू शकते. कारण ऑलिव्ह ऑइलमध्ये दाहक-विरोधी गुणधर्म असतात, जे हृदयाच्या आरोग्यासाठी फायदेशीर असतात. पण जर तुम्हाला हृदयविकार असेल तर डॉक्टरांच्या सल्ल्यानेच हा उपाय करून पहा.नियमितपणे नाभीमध्ये ऑलिव्ह ऑईल टाकल्याने नाभीमध्ये साचलेली घाण निघून जाते.

तसेच घाणीमुळे होणारा संसर्गही बरा होतो.बद्धकोष्ठता पासून आराम- आजच्या आहार आणि जीवनशैलीमुळे बहुतेक लोक बद्धकोष्ठतेच्या समस्येने त्रस्त आहेत. तुम्हालाही बद्धकोष्ठता असेल तर रात्री नाभीला तेल लावू शकता.याशिवाय नाभीवर ऑलिव्ह ऑईल लावल्याने पीरियड वेदना, पीरियड क्रॅम्प्समध्ये आराम मिळतो. नाभीमध्ये साचलेली घाण, यामुळे संसर्ग होण्याचा धोका असतो. अशा परिस्थितीत नाभीवर ऑलिव्ह ऑईल लावल्यास संसर्ग टाळता येतो. रात्री नाभीला तेल लावल्यानेही शरीरातील रक्तप्रवाह सुधारतो.

About admin

Check Also

खोबरे तेल आणि कॉफी मध्ये टाका फक्त एक वस्तू वर्षनेवर्ष पर्यंत डाय किंवा मेहंदी करायचे विसरुन जाल!!

खोबरे तेल आणि कॉफी मध्ये टाका फक्त एक वस्तू वर्षनेवर्ष पर्यंत डाय किंवा मेहंदी करायचे विसरुन जाल!!

आपले केस आपल्या सौंदर्याचा एक अविभाज्य घटक आहे परंतु सध्याच्या ताण-तणावाच्या परिस्थितीमुळे आपल्यापैकी अनेक जण …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *