दुसऱ्या धर्मात लग्न करून मुलगी अडकली, तीन दिवसांत दोनदा हॉस्पिटलमध्ये पाठवली

दुसऱ्या धर्मात लग्न करून मुलगी अडकली, तीन दिवसांत दोनदा हॉस्पिटलमध्ये पाठवली

कायदा लागू होण्याच्या चार महिन्यांपूर्वीच तिने लग्न केल्याचे महिलेने मीडियाला सांगितले. मात्र, पोलिसांनी त्याला रोखले नाही. तिला जिल्ह्यातील महिला निवारागृहात पाठवण्यात आले. त्याचवेळी या महिलेचा निवारा येथे गर्भपात झाल्याच्या वृत्ताचे सरकारने खंडन केले आहे.

नवीन धर्मांतरविरोधी कायदा लागू झाल्यानंतर हिंदू-मुस्लिम जोडपे अडचणीत आले आहे. लग्नाची नोंदणी करण्यासाठी ती गेली असता, तिला, तिचा नवरा आणि मेव्हण्याला अटक करण्यात आल्याचा आरोप आहे. यादरम्यान बजरंग दलाच्या कार्यकर्त्यांची महिलेसोबत बाचाबाची झाली. यानंतर मुलीला शेल्टर होममध्ये पाठवण्यात आले. जिथे तिचा गर्भपात झाल्याची बातमी समोर आली आहे. मात्र, मुलीच्या गर्भपाताचे वृत्त खोटे असल्याचे पोलिसांचे म्हणणे आहे. तिच्या पोटातील तीन महिन्यांचे बाळ सुखरूप आहे.

मुरादाबाद येथील रशीद अली (22) यांनी पिंकी (22) हिची डेहराडून (उत्तराखंड) येथे भेट घेतली होती, जी बिजनौरची आहे. रशीदचा २५ वर्षीय भाऊ सलीम अली यालाही अटक करण्यात आली आहे. रशीदने जुलैमध्ये पिंकीशी लग्न केल्याचा आरोप आहे. त्यावेळी पिंकीने इस्लाम धर्म स्वीकारला होता. ५ डिसेंबर रोजी ती लग्नाची नोंदणी करण्यासाठी गेली असता तिला, तिचा नवरा आणि भावाला बजरंग दलाच्या कार्यकर्त्यांनी अडवले. त्याला पोलिसांकडे खेचल्याचा आरोप आहे. ज्याचा व्हिडिओही व्हायरल झाला होता. त्याचबरोबर दोघांनाही अटक केली

महिलेने हा दावा केला आहे : कायदा लागू होण्याच्या चार महिन्यांपूर्वीच तिने लग्न केल्याचे महिलेने मीडियाला सांगितले. मात्र, पोलिसांनी त्याला रोखले नाही. तिला जिल्ह्यातील महिला निवारागृहात पाठवण्यात आले. त्याचवेळी या महिलेचा निवारा येथे गर्भपात झाल्याच्या वृत्ताचे सरकारने खंडन केले आहे.

तीन महिन्यांची गर्भवती महिला : राज्यातील बाल हक्क समितीचे प्रमुख विश्वेश गुप्ता यांनी सांगितले की, रविवारी महिलेला डिस्चार्ज देण्यात आला. त्यावेळी ती तीन महिन्यांची गरोदर होती. पण एका वृत्तवाहिनीने दिलेल्या वृत्तानुसार, महिलेला रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. पोटदुखीच्या तक्रारीनंतर रविवारी तिला पुन्हा रुग्णालयात दाखल करण्यात आले, तिला डिस्चार्ज देण्यात आला, त्यानंतर काही वेळातच तिने स्पॉटिंग, रक्तस्त्राव आणि पोटदुखीची तक्रार केली. असे मुरादाबाद जिल्हा रुग्णालयाच्या वैद्यकीय अधीक्षक सुनीता पांडे यांनी सांगितले

About admin

Check Also

किसी ने कभी सोचा नहीं होगा कि पैसे के लिए अनुष्का शर्मा इस हद तक नीचे गिर सकती हैं, जानिए क्या है पूरा मामला?

किसी ने कभी सोचा नहीं होगा कि पैसे के लिए अनुष्का शर्मा इस हद तक नीचे गिर सकती हैं, जानिए क्या है पूरा मामला?

बॉलीवुड एक्ट्रेस अनुष्का शर्मा एक्टिंग के साथ-साथ अपनी बेबाकी के लिए भी जानी जाती हैं. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *