के.जी.एफ. स्टार यश 300 रुपये घेऊन घरातून गेला पळून आणि बाकी इतिहास....

के.जी.एफ. स्टार यश 300 रुपये घेऊन घरातून गेला पळून आणि बाकी इतिहास….

दिग्दर्शक प्रशांत नीलच्या KGF: Chapter 1 आणि KGF: Chapter 2 च्या यशानंतर KGF स्टार यश आता संपूर्ण भारतातील अभिनेता बनला आहे. KGF च्या प्रमोशन दरम्यान, यश हे एक स्थीर आणि नम्र व्यक्तिमत्व म्हणून समोर आले आणि हे त्याचे प्रमाण आहे. संगोपन त्याचे वडील बस चालक होते तर आई गृहिणी होती.

32 वर्षीय नवीन कुमार गौडा ज्याला ‘रॉकिंग स्टार’ यश म्हणून ओळखले जाते, त्यांच्या कर्नाटकातील मोठ्या चाहत्यांमध्ये सध्या KGF मुळे देशभरात खळबळ उडाली आहे.  कन्नड चित्रपटातील आतापर्यंतचा सर्वात महागडा प्रकल्प म्हणून ओळखला जाणारा, कोलार गोल्ड फील्ड्सचा अध्याय 1 जागतिक प्रेक्षकांकडून, विशेषत: हिंदीमध्ये उत्स्फूर्त प्रतिसादासाठी प्रसिद्ध झाला.

त्याची ऑन-स्क्रीन प्रतिमा आणि करिष्मा प्रतिबिंबित करून, यश हा एक खडबडीत मूर्ती म्हणून ओळखला जातो जो स्वतःच्या नियमांचे पालन करतो. एका सामान्य मध्यमवर्गीय मुलापासून सँडलवूडच्या ‘रॉकिंग स्टार’पर्यंतचा त्याचा रॅग-टू-रिच प्रवास अनेकांसाठी मोठी स्वप्ने पाहण्यासाठी आणि काहीही झाले तरी साध्य करण्यासाठी खूप प्रेरणादायी आहे.

काहीही झाले तरी साध्य करण्यासाठी खूप प्रेरणादायी आहे. एक मर्दानी शरीर, किलर लुक आणि तीव्र अभिनय कौशल्ये, बेंगळुरूच्या हँडसम हंकने अलीकडेच कन्नड सिनेमात एक दशक पूर्ण केले आहे. 8 जानेवारी रोजी त्याचा 33 वा वाढदिवस साजरा होतो.

कर्नाटकातील हसन जिल्ह्यातील एका लहान गावातून, यशचा जन्म एका सामान्य मध्यमवर्गीय कुटुंबात झाला आणि त्याचे वडील KSRTC परिवहन सेवेत बस चालक म्हणून काम करत होते. म्हैसूरमध्ये शिक्षण पूर्ण केल्यानंतर, तो तरुण बेंगळुरूला गेला आणि प्रसिद्ध नाटककार बी.व्ही. करणनाथ यांनी स्थापन केलेल्या लोकप्रिय बेनाका थिएटर ग्रुपमध्ये सामील झाला.

त्याच्या थिएटर कारकिर्दीत अभिनयातील बारकावे शिकून घेतल्यानंतर, यशने टीव्ही मालिका ‘नंदा गोकुळा’ आणि त्यानंतर कन्नडमध्ये आणखी काही सोप ऑपेरासह त्याच्या शोबिझ प्रवासाची सुरुवात केली. 2007 च्या ‘जंबडा हुडुगी’ या चित्रपटात त्याचा पहिला सेल्युलॉइड देखावा कॅमिओच्या रूपात झाला होता.

नवीन कुमारला त्याच्या दुसऱ्या चित्रपटासाठी ‘मोग्गीना मनसू’ मधील सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेत्याचा फिल्मफेअर पुरस्कार मिळाला. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे, त्याची खरी पत्नी राधिका पंडित या चित्रपटाची प्रमुख महिला आहे.

‘रॉकी’, ‘कल्लारा सांठे’ आणि ‘गोकुळा’ सारख्या चित्रपटांमध्ये मुख्य भूमिका साकारणाऱ्या यशने 2010 मध्ये ‘मोडलासाला’ या चित्रपटात एकल नायक म्हणून पहिला हिट चित्रपट मिळवला. गेल्या काही वर्षांमध्ये सातत्याने यश मिळवत, उंच मुलाने हळूहळू ते बनवले. अल्पावधीत सँडलवुडच्या अव्वल लीगमध्ये.

त्याचा 2014 चा ब्लॉकबस्टर ‘मि. आणि मिसेस रामाचारी’ हा चित्रपट राधिका पंडित यांच्या भूमिकेत असून तो कन्नड चित्रपटातील सर्वाधिक कमाई करणारा चित्रपट ठरला आणि रॉकिंग स्टारसाठी सलग पाचवा सुपरहिट चित्रपट ठरला. KGF सह, यशला अनेक वर्षांनंतर चंदन ला प्रसिद्धीझोतात आणण्याचे श्रेय दिले जाऊ शकते.

 

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *