हा माणूस त्याच्या लाडक्या कुत्र्यासोबत त्याच्या पलंगावर झोपला - पण नंतर कुत्र्याने अचानक काहीतरी अनपेक्षित केले

हा माणूस त्याच्या लाडक्या कुत्र्यासोबत त्याच्या पलंगावर झोपला – पण नंतर कुत्र्याने अचानक काहीतरी अनपेक्षित केले

हा कुत्रा नेहमी त्याच्या मालकाच्या पलंगावर झोपायचा. हे दोघे अविभाज्य होते. तो माणूस कुठेही गेला तरी त्याचा चार पायांचा मित्रही त्याला साथ देत असे. त्याला वाटले की तो त्याच्या कुत्र्याला चांगला ओळखतो. पण असा विचार करणे ही मोठी चूक ठरली. कारण या कुत्र्याला त्याच्या मालकासाठी एक मोठं सरप्राईज होतं!

ती रात्र सुद्धा इतर रात्रींसारखीच जात होती. बेनी (कुत्रा) आधी झोपायला गेला, सहसा तो नेहमी असे. तो झोपला आणि नंतर जॉनने (त्याचा बॉस) नेहमीप्रमाणे त्याच्यावर घोंगडी टाकली. आपला कुत्रा किती गोंडस आहे असा प्रश्न त्याला नेहमी पडत असे.

पण लवकरच परिस्थिती बदलणार आहे याची जाणीव त्याला होईल. जॉन बेनीच्या शेजारी बसला आणि मग त्याने स्वतः एक चादर घातली. आणि लवकरच ते दोघे झोपी गेले. पण या विशिष्ट रात्री तो विश्रांती घेणार नव्हता. कारण बेनीच्या मनात काहीतरी वेगळंच चालू होतं. तो अचानक जागा झाला आणि मग त्याने काहीतरी अनपेक्षित केले!

बेनी हे गेल्या पाच वर्षांपासून त्यांचे मालक जॉन (६७) यांचे चार पायांचे एकनिष्ठ मित्र होते. दोघेही खूप जवळचे मित्र बनले होते. विशेषतः जॉनच्या पत्नीच्या मृत्यूनंतर ते एकमेकांचे आधार बनले. या म्हातार्‍यासाठी तो काळ दुःखाचा होता.

पण सुदैवाने कुत्र्याने जॉनला घरात एकटेपणा जाणवू नये याची काळजी घेतली. आणि त्याचा जॉनलाही खूप अर्थ होता. त्याच्या चेहऱ्यावर हसू आणणारे प्राणीच होते. बेनी आणि जॉन अक्षरशः अविभाज्य होते.

ख्रिसमसच्या आदल्या दिवशी आणि जॉन बेनीसोबत सुट्टी साजरी करायला आले होते. दोघेही नेहमी सोबत राहत. मालकाला त्याच्या पाळीव मित्रासोबत वेळ घालवणे आवडते. तो त्याच्या चार पायांच्या मित्राशी मनापासून जोडला गेला होता आणि त्या प्राण्यालाही त्याच्याबद्दल असेच वाटले.

या ख्रिसमसच्या पूर्वसंध्येला काही वेगळे नव्हते. दोन चांगले मित्र पलंगावर एकत्र टीव्ही पाहत होते आणि असे करत असताना त्यांना झोपायला उशीर होत होता. जॉन त्याच्या चार पायांच्या मित्राच्या कानात कुजबुजला, “जाऊ नको मित्रा, चल आता झोपायला!”

जॉनने दात घासले आणि बेडरूममध्ये गेला. तिथे बेनी आधीच अंथरुणावर पडून घोरत होता. म्हातारा पटकन पायजमा घातला आणि त्याच्या शेजारी झोपला. जॉनच्या अनेक मित्रांना त्यांच्या कुत्र्याला अशा प्रकारे बेडवर झोपू देणे विचित्र वाटले. पण त्याने मित्रांचे ऐकले नाही. बेनीने त्यांच्या आयुष्यातील शून्यता काढून घेतली होती आणि तो सर्वात महत्वाचा होता.

अचानक जॉनची झोप गायब झाली होती. शेवटी त्याचा चार पायांचा मित्र कुठे गेला होता? खूप दिवसांनी बेनी सकाळी त्याच्या शेजारी नसल्याचं घडलं असावं. म्हातार्‍याला समजू शकले नाही की त्याचे काय होत आहे. त्याचा जिवलग मित्र अचानक कुठे गायब झाला याची त्याला कल्पनाही येत नव्हती.

त्याने स्वतःशीच विचार केला, “बेनी अचानक बेड सोडू शकत नाही! त्याला काय झाले असेल?” मालकाने पटकन आंघोळ घातली आणि मग तो खाली धावला. त्याने घराभोवती ओरडून विचारले, “बेनी, तू कुठे आहेस!” पण त्याच्या प्रिय मित्राचा पत्ताच नाही…

About admin

Check Also

मेरी पत्नी को खरीदें, पति ने फेसबुक पर किया पोस्ट, जानिए आगे क्या हुआ?

मेरी पत्नी को खरीदें, पति ने फेसबुक पर किया पोस्ट, जानिए आगे क्या हुआ?

दुनिया में कई अजीबो-गरीब लोग रहते हैं। कभी-कभी कुछ लोग ऐसी चीजे करते हैं जिसकी …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *