नवऱ्याच्या जिवलग मित्रासोबत अफेअर, पत्नीने प्रोफेशनल गुन्हेगाराप्रमाणे रचला 'ह'त्येचा' प्लॅन, विश्वास बसणार नाही

नवऱ्याच्या जिवलग मित्रासोबत अफेअर, पत्नीने प्रोफेशनल गुन्हेगाराप्रमाणे रचला ‘ह’त्येचा’ प्लॅन, विश्वास बसणार नाही

भोपाळमधील व्यापारी मनीष तख्तानी ह’त्या प्रकरणात एकापाठोपाठ एक धक्कादायक खुलासे होत आहेत. भोपाळचे सुप्रसिद्ध प्लायवूड व्यावसायिक खूप खुश होते. कारण समाजात ओळख मिळवण्यासाठी चांगल्या व्यवसायाशिवाय त्यांना एक सुंदर पत्नी आणि एक निरागस मूलही होते. त्याच्या सुखी जीवनावर रक्ताचा वर्षाव करणारे लाल कपड्यांमध्ये त्याची पत्नी आणि त्याचा मित्र त्याच्याकडे आला होता. त्याचा गु’न्हा एवढाच होता की तो त्याच्या ‘अविश्वासू बायको’च्या प्रेमात तिच्यावर आंधळा विश्वास ठेवत होता.

पत्नीच नाही तर त्याच्या जिवलग मित्रानेही त्याचा विश्वासघा’त करून ‘यार ने ही लुटलीया घर यार का’ हा प्रकार केला. प्रेम, फसवणूक आणि गु’न्हेगारीचा हा सस्पेन्स थ्रिलर मनीष तख्तानी, त्याची पत्नी सपना आणि भोपाळचा मित्र हर्षदीप यांचा आहे. एका निरागस, हसऱ्या चेहऱ्याचे स्वप्न बघून ती इतक्या भ’यंकर घटनेची जडणघडण करू शकते यावर विश्वास बसणार नाही. एका उच्चभ्रू घरातील सुंदर सुशिक्षित स्त्री आपल्या पतीचा प्रियकराच्या हातून खू’न करू शकते यावर विश्वास ठेवणे खूप कठीण आहे.

भोपाळचे मोठे उद्योगपती मनीष तख्तानी आणि सपना यांनी त्यांच्या इच्छेनुसार मोठ्या धूमधडाक्यात लग्न केले. मनीष सपनावर खूप जास्त प्रेम करत होता. लग्नानंतर काही वर्षांनी त्याच्या आयुष्यात एक छोटी परी आली तेव्हा मनीषचा आनंद सातव्या गगनाला भिडला होता. मनीष आणि सपना या सुंदर जोडीला त्याच्या मित्रांकडून फटकारले जायचे. मग कुटुंबाचा आनंद घेणाऱ्या त्याच्या एका मित्राच्या भेटी त्याच्या घरी का वाढल्या हे त्याला कळेना. मनीषला त्याच्या प्रेमावर, पत्नी सपनावर पूर्ण विश्वास होता. पण एका मुलीची आई झाल्यानंतर सपनाचे हृदय दुसऱ्यासाठी धडधडू लागले होते.

सपनाच्या प्रेमात हर्षप्रीत विसरला त्याची मैत्री :- मनीषचा जिवलग मित्र हर्षप्रीतही सपनाच्या स्वप्नात इतका हरवला की, त्याची जुनी मैत्री पूर्णपणे विसरून गेला. सपना आणि हर्षप्रीत यांच्यातील गुप्त प्रेम वाढू लागले. पत्नी सपनावर खूप प्रेम करणाऱ्या मनीषला स्वप्नातही वाटलं नसेल की, तिचं दुस-या कोणाशी तरी प्रेमसं’बंध असू शकता. पण सपना हर्षप्रीतच्या प्रेमात इतकी बुडाली की, ती मनीषच्या प्रेमाला विसरली. हर्षप्रीतचे कायमचे तिच्यासोबत राहण्यासाठी तिने अशी योजना आखली, ज्याचा कोणी विचारही करू शकत नाही. जो ऐकला त्याच्या पायाखालची जमीनच सरकेल.

भेलच्या निर्जन भागात पोलिसांना अर्धा जळालेला मृ’तदे’ह सापडला:- वास्तविक, भोपाळच्या निर्जन भागात पोलिसांना भेलमध्ये एका व्यक्तीचा अर्धा जळालेला मृ’तदे’ह सापडला. चेहऱ्यावर गं’भीर भाजल्याने त्याची ओळख पटू शकली नाही. पोलिसांनी आजूबाजूला चौकशी केली पण ठोस माहिती मिळू शकली नाही. निर्दयीपणे जाळल्याच्या या प्रकरणाचा तपास करत असलेले अतिरिक्त एसपी शैलेंद्र सिंह यांच्या म्हणण्यानुसार, शरीराचा वरचा भाग बराच भाजला होता, मात्र खालचा भाग न जळल्यामुळे तसाच राहिला होता. पोलिसांनी मृ’तदे’हाच्या कपड्यांची झडती घेतली असता त्यांना पेंटच्या खिशातून गॅस सिलिंडर रिफिल करण्याची स्लिप सापडली. पोलिसांनी रात्रीच गॅस एजन्सीचे कार्यालय उघडून स्लिपचा तपशील घेतला आणि का’रवा’ई सुरु केली.

मनीषच्या घरी गॅस सिलेंडरची स्लिप आणली :- गॅस सिलेंडरची ही छोटी स्लिप भोपाळ पोलीस मनीष तख्तानीच्या घरी घेऊन गेली. कुटुंबीयांशी बोलल्यानंतर पोलिसांना मनीष बेपत्ता झाल्याची माहिती मिळाली. अर्धा जळालेला मृतदेह मनीषचा असल्याचीही पुष्टी झाली. अतिरिक्त एसपी शैलेंद्र सिंह यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मनीषच्या ह’त्येमागचे कोणतेही कारण समोर आले नाही हा मोठा प्रश्न होता.मित्र आणि नातेवाईकांमध्ये मनीषचे कोणाशीही वै’र नव्हते. तसेच व्यवसायात असा कोणी स्पर्धकही नव्हता. कुटुंबातही तणाव नव्हता. लाखो रुपयांचा प्रश्न होता की, मग मनीषची ह’त्या कोणी आणि का केली?

मनीष आणि सपनाचे कॉल डिटेल्स उघड :- भोपाळ पोलिसांना मनीष तख्तानीच्या मोबाईलचे कॉल डिटेल्स मिळाले. मनीषचे शेवटचे लोकेशन कस्तुरबा नगर, भोपाळ येथे असल्याचे कॉल डिटेल्सवरून समजले. पोलिस तेथे पोहोचले तेव्हा मनीषची कारही सापडली. कॉल डिटेल्सची अधिक तपासणी केली असता एक अनोळखी नंबर समोर आला, ज्यामुळे घटनेच्या दिवशी मनीषला अनेक वेळा कॉल करण्यात आले होते.

त्या अनोळखी नंबरसोबतच पोलिसांनी संशयाच्या आधारे सपनाच्या कॉल डिटेल्सचीही छाननी सुरू केली. अनोळखी क्रमांक मनीष तख्तानी यांची पत्नी सपना तख्तानी हिचा असल्याचे कळताच पोलीस चक्रावून गेले. सपनाचे कॉल डिटेल्स बघून पोलिसांचा संशय अजून पक्का झाला आणि त्याची कसोशीने चौकशी केली असता सपनाने अखेर ब्रे’क लावला. त्याने पोलिसांना हर्षप्रीतबद्दलची सगळी हकीकत सांगितली.

सपनाने एक प्लॅन बनवला आणि हर्षप्रीतने तो अंमलात आणला :- पोलिसांनी हर्षप्रीत सलुजाला ताब्यात घेतले. हर्षप्रीतने मनीष खू’न प्रकरण आणि पत्नी सपनासोबतच्या प्रेमसं’बंधांबाबत खुलासा केला. त्याने पोलिसांना असे सांगितले आहे की, नोव्हेंबरमध्ये सपना आणि दोघांनी मिळून मनीषला काढून टाकण्याचा निर्णय घेतला होता. सपनाने त्याचा संपूर्ण प्लॅन बनवला होता. त्यामुळे त्याने मनीषला फोन करून भेल परिसराजवळ बोलावून घेतले. मनीष तेथे पोहोचला तेव्हा आधीच तयार असलेल्या हर्षप्रीतने कारमध्ये बसलेला मित्र मनीष तख्तानीच्या पोटात आणि डोक्यात गोळी झाडली, त्यामुळे कारमध्येच मनीषचा मृ’त्यू झाला होता.

मृ’तदेहाची ओळख पटू नये म्हणून आग लावण्यात आली :- हर्षप्रीतने पोलिसांना असे सांगितले आहे की, योजनेनुसार मनीषच्या मृ’तदे’हाची विल्हेवाट लावायची होती. यासाठी त्याने मनीषची कार पळवून एका पडक्या घरात नेली. मृ’तदे’हाची ओळख लपवण्यासाठी त्याने डिझेल शिंपडून पेटवून दिले. जळता मृ’तदे’ह सोडून त्याने मनीषची गाडी दुसऱ्या निर्जन भागात सोडली. जेणेकरून पोलिस दुवे सोडवत राहतात. भोपाळ पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मनीषची पद्धतशीरपणे ह’त्या करून मृ’तदे’हाची विल्हेवाट लावली. अश्या पद्धतीने त्या दोघांनी मनीषची हत्या करून टाकली.

About admin

Check Also

मेरी पत्नी को खरीदें, पति ने फेसबुक पर किया पोस्ट, जानिए आगे क्या हुआ?

मेरी पत्नी को खरीदें, पति ने फेसबुक पर किया पोस्ट, जानिए आगे क्या हुआ?

दुनिया में कई अजीबो-गरीब लोग रहते हैं। कभी-कभी कुछ लोग ऐसी चीजे करते हैं जिसकी …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *