16 वर्षाची असतांना झाले 'लग्न',डोळ्या समोर मुलीला बघितल होत जीव सोडतांना ,खूप दुःखदायी राहिली आहे 'मौसमी चटर्जी' चे आयुष्य...

16 वर्षाची असतांना झाले ‘लग्न’,डोळ्या समोर मुलीला बघितल होत जीव सोडतांना ,खूप दुःखदायी राहिली आहे ‘मौसमी चटर्जी’ चे आयुष्य…

70-80 च्या दशकात बॉलीवूड इंडस्ट्रीमध्ये अशा अनेक अभिनेत्री झाल्या ज्यांनी आपल्या सौंदर्याने आणि उत्कृष्ट अभिनयाने चाहत्यांला वेड लावले आणि या अभिनेत्रींपैकी एक म्हणजे मौसमी चॅटर्जी जी तिच्या काळातील सर्वात सुंदर आणि लोकप्रिय अभिनेत्रींपैकी एक आहे. मौसमी चॅटर्जी आता 74 वर्षांची पूर्ण झाली आहे आणि म्हणजेच 26 एप्रिल 2022 रोजी अभिनेत्री तिचा वाढदिवस खूप मोठ्या थाटामाटामध्ये साजरा केला आहे.

मौसमी चॅटर्जीच्या वाढदिवसाच्या खास निमित्त, आम्ही तुम्हाला तिच्या वैयक्तिक आणि व्यावसायिक आयुष्याशी सं’बंधित काही मनोरंजक माहिती सांगणार आहोत, चला तर मग त्यांच्या जीवनातील काही रहस्य आहे ते जाऊन घेऊया. बॉलीवूडमधील सुप्रसिद्ध अभिनेत्रींपैकी एक म्हणजे मौसमी चॅटर्जी जिने स्वत:च्या ब’ळावर चित्रपटसृष्टीत मोठे स्थान आणि यशस्व मिळवलं आहे.

मौशुमी चॅटर्जीने तिच्या अभिनय कारकिर्दीला बंगाली चित्रपट बालिका वधूने सुरुवात केली होती आणि त्यानंतर अभिनेत्रीने तिच्या करिअरमध्ये एकापेक्षाही जास्त सुपरहिट चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. चित्रपटसृष्टीत, जिथे अभिनेत्रींची फिल्मी कारकीर्द सहसा लग्नानंतर संपते.

तिथे मौसमी चॅटर्जीच्या बाबतीत असे अजिबात घडले नाही आणि तिने वयाच्या 16 व्या वर्षी लग्न केले आणि लग्नानंतरही, मौसमी चॅटर्जीने तिची अभिनय कारकीर्द सुरू ठेवली होती. अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. कारकिर्दीत एकापेक्षा एक हिट चित्रपट दिले आहे.

मौसमी चॅटर्जीचा जन्म 26 एप्रिल 1948 रोजी कोलकाता येथे झाला आहे आणि वयाच्या 16 व्या वर्षी मौसमी चॅटर्जीने तिच्या अभिनय कारकिर्दीला सुरुवात केली होती, त्यानंतर तिने अनुराग, परिणीता, दो प्रेमी, अंगूर, मंझिल, रोटी, कपडा और मकान, स्वयंवर या चित्रपटात भूमिका सादर केल्या होत्या, तो पसरला. सबसे बडा रुपैया या सारख्या अनेक सुपर डुपर हिट चित्रपटांमध्ये त्याच्या अभिनयाची जादू केली आहे

चित्रपटात काम करण्यासोबतच मौसमी चॅटर्जीला तिचे शिक्षण पूर्ण करायचे होते, पण तिच्या नशिबाला काही वेगळेच मंजूर होते. मौसमी चॅटर्जीच्या कुटुंबीयांनी वयाच्या १६ व्या वर्षी हेमंत कुमार यांचा मुलगा जयंत मुखर्जी याच्याशी लग्न केले आणि लग्नानंतर मौसमी चॅटर्जीला दोन मुली झाल्या, त्यापैकी एक पायल आणि एक मेघा. त्याच लग्नानंतरही मौसमी चॅटर्जीला तिच्या कुटुंबाचा पूर्ण पाठिंबा मिळाला आणि ती चित्रपटांमध्ये सक्रिय राहिली.

मौसमी चॅटर्जीबद्दल असे म्हटले जाते की, ती खूप प्रतिभावान अभिनेत्री आहे आणि कधीकधी मौसमी चॅटर्जीला भावनिक दृश्ये करण्यासाठी ग्लिसरीनची आवश्यकता नसायची आणि ती स्वतःच रडायची.

खरं तर, मौसमी चॅटर्जी तिच्या व्यक्तिरेखेला जिवंत करण्यासाठी त्या व्यक्तिरेखेत स्वतःला पूर्णपणे बुडवून घेत असे आणि यामुळेच तिचा अभिनय अगदी खरा वाटायचा आणि प्रेक्षकांना मौसमी चॅटर्जीचे चित्रपट खूप आवडतात.

मौसमी चॅटर्जीचे आयुष्य खूप चढ-उतारांनी भरलेले होते आणि एवढ्या लहान वयात मौसमी चॅटर्जीचे लग्न झाले असताना, अभिनेत्रीने तिच्या डोळ्यांसमोर आपल्या मुलीला या जगाचा निरोप घेताना पाहिले आहे, जे मौसमी चॅटर्जीसाठी खूप धक्कादायक ठरले होते.

खरं तर, मौसमी चॅटर्जीची मुलगी पायलने 13 डिसेंबर 2019 रोजी गं’भीर आजाराने या जगाचा निरोप घेतला आहे आणि तिच्या डोळ्यांसमोर आपल्या मुलीचा मृत्यू पाहणे मौसमी चॅटर्जीसाठी खूप कठीण ठरले होते .

आणि तिने तिच्या जावई वर गं’भीर आरोपही केले आहे. आणि त्यांच्यावर केस केली. सध्या मौसमी चॅटर्जी तिच्या मुंबईतील घरात आयुष्य जगत आहे.

16 वर्षाची असतांना झाले 'लग्न',डोळ्या समोर मुलीला बघितल होत जीव सोडतांना ,खूप दुःखदायी राहिली आहे 'मौसमी चटर्जी' चे आयुष्य...

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *