'धर्मेंद्रचा' भाऊ ही होता सुपरस्टार, शूटिंगदरम्यान लागली होती गो"ळी....

‘धर्मेंद्रचा’ भाऊ ही होता सुपरस्टार, शूटिंगदरम्यान लागली होती गो”ळी….

धरम देओल (जन्म 8 डिसेंबर 1935), धर्मेंद्र म्हणून ओळखले जाणारे, एक भारतीय अभिनेता, निर्माता आणि राजकारणी आहेत, जे हिंदी चित्रपटांमधील त्यांच्या कामासाठी ओळखले जातात. बॉलीवूडचा “ही-मॅन” म्हणून ओळखले जाणारे, धर्मेंद्र यांनी पाच दशकांच्या कारकिर्दीत 300 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले. 1997 मध्ये, त्यांना हिंदी चित्रपटसृष्टीतील योगदानाबद्दल फिल्मफेअर जीवनगौरव पुरस्कार मिळाला. ते भारतीय जनता पक्ष (भाजप) कडून राजस्थानमधील बिकानेर मतदारसंघाचे प्रतिनिधित्व करणारे भारताच्या 15 व्या लोकसभेचे सदस्य होते.

खरे तर वीरेंद्र सिंग देओल आणि धर्मेंद्र चुलत भाऊ होते पण दोघांमध्ये खऱ्या भावांपेक्षा जास्त प्रेम होते. वीरेंद्रच्या मृत्यूनंतर अनेक दशकांनंतर, त्याचा मुलगा रणदीपने आता त्याच्या वडिलांवर बायोपिक बनवला आहे, ज्यामध्ये धर्मेंद्र आणि त्याचा मुलगा बॉबी देओल देखील होते. धर्मेंद्र यांच्याप्रमाणेच त्यांचा भाऊ वीरेंद्र सिंग देओल यांचाही चित्रपटसृष्टीत दबदबा होता. पंजाबी चित्रपटसृष्टीतील ते सर्वात मोठे सुपरस्टार होते.

80 च्या दशकात वीरेंद्र सिंग देओलला त्यांच्या चित्रपटात कास्ट करण्यासाठी निर्माते आणि दिग्दर्शकांमध्ये स्पर्धा असायची. पण वीरेंद्र जसजसा यशाच्या शिडीवर चढत गेला तसतसे त्याचे अनेक शत्रूही चढले. त्यांनी केवळ पंजाबीच नाही तर हिंदी चित्रपटांमध्येही हात आजमावला आहे. त्याने ‘खेल मुकद्दर का’ आणि ‘दो चेहरे’ बनवले. हे दोन्ही चित्रपट यशस्वी ठरले.

वीरेंद्रने 1975 मध्ये भाऊ धर्मेंद्रसोबत करिअरची सुरुवात केली. दोघेही ‘तेरी मेरी एक जिंदा’ चित्रपटात दिसले होते. बॉलिवूडमध्ये एकीकडे धर्मेंद्रचे नाणे चलू लागले, तर दुसरीकडे वीरेंद्रही सुपरस्टार झाला. असे म्हणतात की त्याचे यश त्याचे शत्रू बनले होते, अनेक लोक त्याच्यावर चिडायला लागले. 6 डिसेंबर 1988 रोजी वीरेंद्र सिंह ‘जट्ट ते जमीन’ चित्रपटाचे शूटिंग करत होते आणि शूटिंगदरम्यान त्यांचा मृत्यू झाला.

मात्र, वीरेंद्रची दहशतवाद्यांनी हत्या केल्याचेही अनेक मीडिया रिपोर्ट्समध्ये म्हटले आहे. त्यावेळी पंजाबमध्ये दहशतवादी कारवाया शिगेला पोहोचल्या होत्या, गोळीबाराच्या घटना सर्रास घडत होत्या. नकार दिल्यानंतरही वीरेंद्र सिंह शूटवर गेला आणि काही अज्ञात लोकांनी त्यांची हत्या केली. मात्र, सत्य काय आहे हे आजतागायत कळू शकलेले नाही.

धर्मेंद्र आणि वीरेंद्र दिसायला सारखेच होते, त्यामुळेच त्यांना पंजाबी चित्रपटांचे धर्मेंद्र म्हटले जायचे. वीरेंद्र सिंह हे त्यांचा भाऊ धर्मेंद्र यांच्या कुटुंबाशी खूप जवळचे होते. बॉबी देओलसोबतचा त्याचा एक फोटो सातत्याने व्हायरल होत आहे. मृत्यूसमयी वीरेंद्र अवघे ४० वर्षांचे होते. वीरेंद्र सिंहची पत्नी पम्मी या रिलेशनशिपमध्ये अभिनेता अभय देओलची मावशी असल्याचे समजते.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *