स्किल गई तेल लेने… नवाजुद्दीन सिद्दीकीने KGF २ आणि RRR खिल्ली उडवली, अशा चित्रपटांच्या यशावर प्रश्नचिन्ह

स्किल गई तेल लेने… नवाजुद्दीन सिद्दीकीने KGF २ आणि RRR खिल्ली उडवली, अशा चित्रपटांच्या यशावर प्रश्नचिन्ह

नवाजुद्दीन सिद्दीकीने KGF 2 आणि RRR  ची खिल्ली उडवली. नवाजुद्दीन सिद्दीकी त्यांच्या अभिनयासाठी तसेच त्याच्या निर्दोष शैलीसाठी ओळखला जातो. अनेक मुद्द्यांवर ते खुलेपणाने आपले मत मांडतात। त्याने अलीकडेच KGF 2 आणि RRR सारख्या बिग बजेट चित्रपटांच्या हिट्सवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे. ते म्हणाले की, अशा चित्रपटांमध्ये केवळ व्हिज्युअल इफेक्ट्स असतात, पण खरा सिनेमा कुठे आहे?

अलीकडेच एसएस राजामौलीचे RRR आणि प्रशांत नीलचे KGF 2 थिएटरमध्ये प्रदर्शित झाले. KGF 2 बद्दल बोलायचे तर, तो 14 एप्रिल रोजी रिलीज झाला आणि पहिल्या दिवशी 134.50 कोटी रुपये कमावले. चित्रपट प्रदर्शित झाल्यानंतर एका आठवड्यातच जगभरात 700 कोटींचा आकडा पार केला आहे.

दुसरीकडे, 25 मार्च रोजी रिलीज झालेल्या राजामौलीच्या आरआरआरने बॉक्स ऑफिसवरही भरपूर कमाई केली. चार आठवड्यांत 246 कोटी कमावले आणि 16 दिवसांत जगभरात 1 हजार कोटींचा व्यवसाय केला.

नवाजुद्दीन सिद्दीकीने बॉलीवूड हंगामाला दिलेल्या मुलाखतीत मोठ्या आणि छोट्या बजेटच्या चित्रपटांबद्दल बरेच काही सांगितले. व्यावसायिक सिनेमातील मुख्य भूमिकेबाबत संकल्पना बदलली आहे का, असे विचारले असता, त्याने उत्तर दिले, “मला वाटत नाही की ती बदलत आहे…

मंटोमध्येही मी मुख्य भूमिका केली होती, पण ती बघायला किती जण गेले? मला वाटले 2 वर्षांच्या महामारीनंतर लोकांनी जागतिक सिनेमा पाहिला असेल आणि त्यात बदल होईल, पण सध्या ज्या प्रकारची चित्रे हिट होत आहेत, इथे मनोरंजन करा आणि वरवरचे मनोरंजन करा असा सल्ला गेला आहे असे वाटते. लोकांपर्यंत.’कौशल्य तेल घ्यायला गेले…

या अभिनेत्याने असेही सांगितले की थिएटरमध्ये “चांगले, मध्यम, लहान बजेटचे चित्रपट” प्रदर्शित करणे ही धडपड आहे, कारण चित्रपटगृहांमध्ये फक्त मोठ्या बजेटचे चित्रपट प्रदर्शित केले जातात. अशा चित्रपटांबद्दल बोलताना ते म्हणाले, ‘अशा चित्रपटांमुळे चकाचक आणि दरारा निर्माण होतो जे विमान पाण्यात टाकतात आणि मासे उडवून देतात. हा एक दृश्य अनुभव आहे, जो मलाही पाहायला आवडतो, पण खरा सिनेमा कुठे आहे?

जेव्हा तुम्ही OTT वर CODA, King Richard आणि चांगले चित्रपट पाहता, तेव्हा देवाचे आभार मानतात की OTT ने आम्हाला वाचवले आहे, तेव्हा चांगले चित्रपट बनत आहेत याचा तुम्हाला दिलासा वाटतो. मला वाटते की मुलांना हे धक्कादायक चित्रपट आवडतात. तरुण मन हे प्रगतीशील मन देखील असते. दोन वर्षांनी आपण अधिक प्रगतीशील व्हायला हवे होते, पण दुर्दैवाने तसे झाले नाही.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *