'नवाजुद्दीन सिद्दीकीला' आला राग म्हणाले "बॉलीवूड" चे नाव बलून टाका, आणि सेट वर इंग्लिश बोलणे बंद करा

‘नवाजुद्दीन सिद्दीकीला’ आला राग म्हणाले “बॉलीवूड” चे नाव बलून टाका, आणि सेट वर इंग्लिश बोलणे बंद करा

बॉलिवूड अभिनेता नवाजुद्दीन सिद्दीकी सध्या खूप चर्चेत आहे. त्यांच्या रोज च्या दैनंदिन जीवनावरील काही गोष्टी सध्या हेडलीने मध्ये जात आहेत.

याआधी त्यांनी साऊथ इंडस्ट्रीतील चित्रपटांबद्दल बॉलिवूडबद्दल बरेच काही सांगितले होते. हिंदी मार्केटमध्ये साऊथ इंडस्ट्रीच्या प्रवेशाचा काय परिणाम होतो, असे विचारले असता ते म्हणाले की, जे चित्रपट हिट होतात, त्यांच्याबद्दलच सगळे बोलतात.

सध्या सगळेच साऊथ सिनेमाबद्दल बोलत आहेत, उद्या बॉलीवूड हिट झाले तर हा समज परत बदलेल. या सर्वांसोबतच त्याने बॉलीवूडमधील तीन गोष्टी बदलण्याबाबतही सांगितले आहे. जर त्याला संधी मिळाली तर तो काय बदलेल असे त्याला सांगण्यात आले आहे.

नवाजुद्दीन सिद्दीकी इंडिया इकॉनॉमिक्स कॉन्क्लेव्ह 2022 मध्ये पाहुणे म्हणून आले होते. इथे त्यांनी अनेक गोष्टी सांगितल्या. येथे त्याला साऊथ आणि बॉलिवूडशी संबंधित अनेक प्रश्न विचारण्यात आले. अशा स्थितीत त्याला बॉलिवूडमध्ये कोणते बदल हवे आहेत, असा प्रश्नही त्याला विचारण्यात आला होता. यावर नवाज म्हणतो, ‘मी बॉलिवूडमध्ये तीन गोष्टी बदलणार आहे.

मी आधी नाव बदलेन. बॉलीवूडवरून हिंदी फिल्म इंडस्ट्रीचे नाव बदलणार आहे. दुसरी, जी स्क्रिप्ट रोमनमध्ये दिली आहे, ती लक्षात ठेवणे थोडे कठीण जाते.

तर देवनागिरीमध्ये माझी मागणी आहे की स्क्रिप्ट मला देवनागिरीमध्ये द्या आणि तिसरी गोष्ट म्हणजे सेटवर हिंदी बोलणे, कारण तुम्ही चित्रपट हिंदीत बनवत आहात पण दिग्दर्शक आणि सहाय्यक देखील सर्व इंग्रजीत बोलत आहेत.

तो अभिनेता समजत नाही. तो फक्त इंग्रजीत बोलतो आणि अभिनेत्याला समजत नाही. अरे यार, सरळ बोलना, त्याचा परिणाम कामगिरीवर होतो. अभिनेता सुद्धा अर्ध्या गोष्टी समजून घेत असतो आणि जे घडत आहे ते अर्धे समजत नाही. अभिनय करतानाही त्याला इंग्रजी कळत नाही.

नवाजने साऊथ सिनेमाचे कौतुक केले :  दक्षिणेचे कौतुक करताना नवाज म्हणाला, ‘साऊथची चांगली गोष्ट म्हणजे ते तामिळमध्ये बोलतात आणि अभिमान वाटतो.

तुम्ही कन्नड असाल तर तुम्हाला अभिमान वाटतो. आता तिथले सगळे लेखक, तेही कन्नडमध्ये बोलतात. पटकथा लेखक, ते देखील कन्नड आहेत, त्यामुळे सर्व स्थानिक आहेत. मेकअप जे करतात ते हि मातृभाषाच बोलतात.

दिग्दर्शकही कन्नडमध्ये बोलतोय. तामिळ किंवा मल्याळममध्ये बोलणे. त्यामुळे त्यांच्यासाठी जे वातावरण निर्माण केले जाते ते काही अडचणी निर्माण करणार नाही. प्रत्येकाला समोरचा काय बोलत आहे हे समजते. आमच्याकडे फक्त हेच आहे. हिंदी फिल्म इंडस्ट्री फक्त बॉलीवूडमध्ये अशी आहे, दिग्दर्शक कोणत्या प्रवृत्तीमध्ये बोलतोय ते कळत नाही.

सहाय्यक त्याची खीर बनवत आहे. अभिनेता एकटा उभा आहे. जो चांगला अभिनेता आहे, एक थिएटर अभिनेता आहे, ज्याला इंग्रजी येत नाही, त्याला काय चालले आहे ते समजू शकत नाही. तुम्ही त्याच्या चारित्र्याबद्दल बोलत आहात आणि त्यालाच समजत नाही.

या चित्रपटांमध्ये नवाज दिसणार आहे : नवाजुद्दीनच्या वर्कफ्रंटबद्दल बोलायचे झाले तर तो ‘हिरोपंती २’ मध्ये खलनायकाच्या भूमिकेत दिसणार आहे. यात टायगर श्रॉफ आणि तारा सुतारिया देखील दिसणार आहेत.

हा चित्रपट २९ एप्रिल रोजी चित्रपटगृहात प्रदर्शित होत आहे. हा चित्रपट टायगरच्या 2014 मध्ये प्रदर्शित झालेल्या ‘हिरोपंती’ या डेब्यू चित्रपटाचा सिक्वेल आहे. त्याच दिवशी अजय देवगण, अमिताभ बच्चन, रकुल प्रीत यांचा ‘रनवे 34’ देखील थिएटरमध्ये प्रदर्शित होणार आहे. आता कोण कोणासोबत टक्कर देणार हे पाहावे लागेल.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *