सुप्रसिद्ध अशोक सराफची म्हातारपणी झाली आहे हि हालत, पाहून तुम्ही सुद्धा नक्कीच हैराण व्हाल......

सुप्रसिद्ध अशोक सराफची म्हातारपणी झाली आहे हि हालत, पाहून तुम्ही सुद्धा नक्कीच हैराण व्हाल……

करण अर्जुन या चित्रपटात सलमान आणि शाहरुखची मोठ्या पडद्यावर दोघांची खूप छान जोडी बनली होती. यानंतर त्यांच्या कारकिर्दीला जणू चार चाँद लागले. या चित्रपटानंतर सलमान खान आणि शाहरुख खानचे नशीब चमकले.

त्याला एकामागून एक नवीन चित्रपटांच्या ऑफर्स येऊ लागला होता. या ब्लॉकबस्टर चित्रपटाचे दिग्दर्शन राजेश रोशन यांनी केले होते. करण जोहरचा चित्रपट प्रदर्शित होऊन 26 वर्षे पूर्ण झाली आहेत, पण आज हा चित्रपट अजूनही प्रेक्षकांना खूप आवडतो.

अशोक शराफ यांनी चित्रपटांमध्ये खूप चांगल्या भूमिका केल्या आहेत:- या चित्रपटात शाहरुख खान आणि सलमान खान यांनी मुख्य कलाकार म्हणून भूमिका साकारल्या होत्या, याशिवाय त्या काळातील प्रसिद्ध अभिनेत्री राखी देखील त्याच्या आईच्या भूमिकेत दिसली होती.

या चित्रपटाचे पडद्यावर अतिशय सुंदर चित्रण करण्यात आले होते. त्यामुळेच हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर यशस्वी ठरला होता, म्हणून या चित्रपटातील एका खास व्यक्तिरेखेबद्दल आपण नमूद करूया. कारण अर्जुन हा चित्रपटातील ठाकूरचा लेखक आहे. जीची भूमिका अशोक सराफ यांनी केली होती. या चित्रपटातील अशोक सराफ यांची विनोदी भूमिका प्रेक्षकांना खूप आवडली होती.

अशोक सध्या ७३ वर्षांचा आहे आणि त्याचा लूक पूर्वीच्या तुलनेत पूर्णपणे बदलला आहे. अशोकचा जन्म दक्षिण मुंबईतील चिकलबारी येथे झाला आहे. अशोकच्या वडिलांची इच्छा होती की त्याने शिक्षण पूर्ण करावे आणि त्यानंतर चांगली नोकरी करावी. पण अशोकला अभिनयाची आवड होती. अशोकला बँकेत नोकरी लागली, पण असे असतानाही त्यांनी नाटकात काम चालू ठेवले होते.

वर्षांनंतर अशी परिस्थिती निर्माण झाली आहे:- 1980 च्या दरम्यान त्यांनी एका मराठी चित्रपटात नायकाची भूमिका साकारली होती. या चित्रपटात त्यांनी अप्रतिम विनोदी अभिनय केला होता. अशा प्रकारे त्यांनी दशकभर चित्रपट केले.अशोक सहाय्यक होते.

अनेक हिंदी चित्रपटांमध्ये अभिनेता आणि मालिकांमध्येही काम केले आहे. यासाठी त्यांना पाच फिल्मफेअर पुरस्कारांनी सन्मानित करण्यात आले आहे. छोट्या पडद्यावरील शोमध्ये ये छोटी बड़ी बातें आणि हम पांच यांचा समावेश त्यात आहे.

हिंदी चित्रपटसृष्टीत त्यांनी अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. त्याच्या निवडक चित्रपटांबद्दल सांगायचे झाले तर, त्याच्याकडे सिंघम, प्यार किया तो डरना क्या, गुप्त कोयला, येस बॉस, जोरू का गुलाम, करण अर्जुन यांसारख्या मोठ्या चित्रपटांचाही समावेश आहे. त्याचे बहुतेक चित्रपट गोविंदासारख्या कॉमेडीसाठी ओळखले जातात. विनोदी अभिनेते जॉनी लिव्हर आणि कादर खान यांनीही त्यांचे कौतुक केले आहे.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *