पत्नी पासून नेहमी लपवून ठेवल्या पाहिजेत ह्या 4 गोष्टी , नाहीतर बिघडतात सं-बंध...

पत्नी पासून नेहमी लपवून ठेवल्या पाहिजेत ह्या 4 गोष्टी , नाहीतर बिघडतात सं-बंध…

वैवाहिक जीवनात प्रेम, विश्वास आणि समजूतदारपणाची सर्वात जास्त गरज असते यात शंका नाही. यातला एकही कमी राहिला तर नाते डगमगू लागतो आणि नात्यातील समतोल बिघडतो. दोघांमध्ये नक्कीच असे नाते असले पाहिजे, जिथे तुम्ही दोघे एकमेकांना सर्व काही सांगा आणि शेअर करा.

खऱ्या नात्यात खोट्याला जागा नसते, नाहीतर नातं तुटायला वेळ लागत नाही. मात्र, अशा काही गोष्टी आहेत ज्या पतींनी पत्नीसमोर बोलू नयेत. आम्ही तुम्हाला अशाच काही महत्त्वाच्या बाबी सांगणार आहोत, ज्याकडे पतीचं लक्ष जात नाही पण ते तुमच्या नात्यासाठी हानिकारक ठरू शकतात.

तुमच्या जुन्या नात्याबद्दल पुन्हा पुन्हा चर्चा करू नका:- तुमच्या पत्नीला X बद्दल माहिती द्या, परंतु त्याबद्दल पुन्हा पुन्हा चर्चा करू नका. कोणतीही पत्नी, ती तुमच्या जुन्या नातेसंबंधांबद्दल ऐकू आणि समजू शकते, परंतु त्या मैत्रिणींशी सं’बंधित छोट्या छोट्या गोष्टी तिला त्रास देऊ शकतात.

जेव्हा तुम्ही हे करता तेव्हा ती तुमचा त्याग करू शकते, जे तुमच्या नात्यासाठी अजिबात योग्य होणार नाही. आम्ही असं म्हणत आहोत की तुम्ही तुमच्या पत्नीपासून काही गोष्टी लपवा, त्यापेक्षा काही गोष्टी स्वतःकडे ठेवा, जेणेकरून तुमचे नाते चांगले राहते.

दुस-या मुलीच्या स्तुतीसाठी बालगीत वाचू नका: – कोणीतरी छान दिसत आहे आणि तुम्ही त्याची प्रशंसा केली आहे, त्यात काही नुकसान नाही. पण तुमच्या पत्नीसमोर असे करणे तुम्हाला महागात पडू शकते, जरी तुमचा हेतू चुकीचा नसला तरीही.

कोणत्याही पत्नीला स्वतःशिवाय इतर कोणत्याही मुलीची स्तुती ऐकू येत नाही. ती तुम्हाला काहीही बोलू शकत नाही पण तिच्या मनात तुमच्याबद्दल शंका वाढू शकते, जी कोणत्याही नात्यासाठी चांगली गोष्ट नाही. मग बायकोची असुरक्षिततेची भावना का वाढवायची? चुकूनही तुम्ही इतर मुलींचे कौतुक करू नका हेच बरे आहे.

बायकोच्या ड्रेसिंग सेन्सबद्दल काही सांगायचे तर :- लग्नानंतर अनेक नवरे बायकोला स्वतःची स्टाईल कशी करावी याचे ज्ञान देऊ लागतात. तथापि, आपण ते स्वतःकडे ठेवावे. तुम्हाला बायकोचा पेहराव आवडत नसला तरी चुकूनही त्यांना टोमणे मारू नका.

तिच्या समोर तिच्या पेहरावाबद्दल काहीही चुकीचे बोलू नका, परंतु स्तुतीचे दोन शब्द बोला, जे ऐकून तिला खूप आनंद होईल. तुम्ही पत्नीला तिच्या ड्रेसिंग सेन्सबद्दल योग्य मत देण्याचा विचार करत असाल, पण ते ती नकारात्मक पद्धतीने घेऊ शकते.

बायकोची तुलना कधीही करू नका :- कोणाचीही कोणाशीही तुलना करणं चुकीचं आहे आणि मग तुम्ही तुमच्याच पत्नीशी असं करत असाल तर ते अजिबात योग्य नाही.

अनेक वेळा नवरा आपल्या मनातील प्रत्येक गोष्ट पत्नीसमोर लगेच सांगतो. पण जेव्हा तुम्ही त्यांना सांगता की त्यांच्यापेक्षा दुसरी मुलगी चांगली दिसत आहे, तेव्हा त्यांना हेवा वाटतो आणि राग येतो.

आजच्या स्त्रिया स्वतंत्र होण्यावर विश्वास ठेवतात, अशा परिस्थितीत त्यांच्या पत्नीची तुलना इतर कोणत्याही स्त्रीशी केल्याने त्यांना त्रास होऊ शकतो आणि त्याचा थेट परिणाम तुमच्या नात्यावरही होऊ शकतो. ती तुमच्याबद्दल चुकीची छाप पाडू शकते आणि नंतर नात्याबाबत निर्णय घेण्यास भाग पाडू शकते.

About admin

Check Also

कृष्णा मुखर्जी शादी से पहले हुई प्रेग्नेंट? छोटे कपड़ों में दिखा बेबी बंप देखे वायरल फोटोज

कृष्णा मुखर्जी शादी से पहले हुई प्रेग्नेंट? छोटे कपड़ों में दिखा बेबी बंप देखे वायरल फोटोज

कृष्णा मुखर्जी ने बैचलरेट को थाइलैंड में सेलिब्रेट किया. उन्होंने अपने इंस्टाग्राम पर एक वीडियो …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *