जेव्हा घरामध्ये 4 मुली जन्माला आल्यावर वडिलांना आला होता जास्तच राग, आज यांच्याच जोरावर चालते सगळ बॉलीवुड.

जेव्हा घरामध्ये 4 मुली जन्माला आल्यावर वडिलांना आला होता जास्तच राग, आज यांच्याच जोरावर चालते सगळ बॉलीवुड.

भारतात स्त्रीला देवीचा दर्जा दिला जातो. हिंदू धर्मात लोक स्त्रीला देवी मानतात. स्त्री नसेल तर माणसाचे अस्तित्व जगातून नाहीसे होईल. पण आजच्या कलियुगात स्त्रियांची अवस्था फार वाईट आहे. आजही लोक मुलीला शापापेक्षा कमी मानत नाहीत. ही जगाची मूळ शिल्पकार आहे हे माहीत असूनही लोक तिचा आदर करत नाहीत.

पण स्त्री ही संकल्पना काही प्रमाणात बदलली आहे, असे म्हटल्यास चुकीचे ठरणार नाही. पण अजूनही काही मागासलेली गावे आहेत जिथे मुली जन्माला आल्यावर शोक केला जातो. पण कदाचित त्या लोकांना हे माहित नसेल की आजच्या युगात महिला पुरुषांपेक्षा कमी नाहीत.

ती पुरुषांच्या खांद्याला खांदा लावून चालत आहे. मुलीच्या जन्मावर लोक म्हणतात की लक्ष्मी तुमच्या घरी आली आहे. पण लोकांचा असा विश्वास आहे का? या जगात स्त्रीचे मोठे योगदान आहे कारण ती नवजीवनाचा पाया आहे. ज्या घरात महिलांचा आदर केला जातो त्याच घरात माता लक्ष्मी राहतात.

4 मुलींच्या जन्मावर बाप संतापला :- घरात 4 मुली आल्यावर वडिलांना खूप राग आला, आज संपूर्ण बॉलिवूड त्यांच्याच जोरावर चालते. आजच्या युगात महिलांनी पुरुषांना प्रत्येक क्षेत्रात मागे टाकले आहे. पण एकेकाळी घरात मुलींचा जन्म हा शाप मानला जायचा.

अशी विचारसरणी शक्ती मोहन, निती मोहन, मुक्ती मोहन आणि कीर्ती मोहन यांच्या वडिलांची होती. आता हे कोण आहेत असा प्रश्न तुम्हाला पडला असेल. तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की नीति मोहन, मुक्ती मोहन, शक्ती मोहन हे आज बॉलिवूडमधील एक प्रसिद्ध नाव आहे.

आज मोहन सिस्टर्स बॉलीवूडवर राज्य करत आहेत. पण एक काळ असा होता जेव्हा त्यांचे वडील ब्रिजमोहन शर्मा 4 मुलींच्या जन्माने खूप संतापले होते. त्याला 4 मुलींचा बाप होणे म्हणजे मोठे पाप वाटत होते .

मात्र त्यांच्या मुलींमुळेच आज लोक त्यांना ओळखतात. आता मुलीही कुणापेक्षा कमी नसतात, असा विश्वास त्यांच्या वडिलांचा आहे. अखेर या मोहन बहिणी कोण आहेत आणि बॉलिवूडमध्ये त्यांचे काय योगदान आहे, ते आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत.

नीती मोहन :- घरात 4 मुली आल्यावर वडिलांना खूप राग आला, आज संपूर्ण बॉलिवूड त्यांच्याच जोरावर चालते. नीती मोहन ही चार बहिणींमध्ये मोठी आहे. नीती आज बॉलिवूडमधील एक प्रसिद्ध गायिका आहे. तिने आतापर्यंत अनेक चित्रपटांमध्ये गाणी गायली आहेत. ‘स्टुडंट ऑफ द इयर’ चित्रपटातील ‘इश्क वाला लव्ह’ या गाण्याने तिला लोकप्रियता मिळाली आहे. यानंतर त्यांनी हिट गाण्यांची तारांबळ उडवली. आज प्रत्येकाला त्याच्यासोबत काम करायचे आहे.

शक्ती मोहन :- घरात 4 मुली आल्यावर वडिलांना खूप राग आला, आज संपूर्ण बॉलिवूड त्यांच्याच जोरावर चालते. शक्ती मोहन हे आज बॉलिवूडचे प्रसिद्ध कोरिओग्राफर आहेत. ती ‘डान्स इंडिया डान्स’ या रियालिटी शोची विजेतीही आहे. आजकाल तो अनेक रियालिटी शोमध्ये जजच्या भूमिकेत दिसते.

मुक्ती मोहन :- घरात 4 मुली आल्यावर वडिलांना खूप राग आला, आज संपूर्ण बॉलिवूड त्यांच्याच जोरावर चालते.त्यानंतर मुक्ती मोहनचा नंबर येतो. मुक्ती मोहन ही शक्तीप्रमाणेच कोरिओग्राफर आहे. तिने अनेक चित्रपटांमध्ये नृत्यदिग्दर्शनही केले आहे. मुक्ती ही भारतातील एक प्रसिद्ध कोरिओग्राफर आहे.

कीर्ती मोहन :- घरात 4 मुली आल्यावर वडिलांना खूप राग आला, आज संपूर्ण बॉलिवूड त्यांच्याच जोरावर चालते.चार बहिणींमध्ये कीर्ती मोहन सर्वात लहान आहे. कीर्ती तिच्या बहिणींसारखी फिल्म इंडस्ट्रीत नाही. ग्लॅमर इंडस्ट्रीपासून दूर असूनही ती एका नामांकित कंपनीत सॉफ्टवेअर इंजिनिअर म्हणून काम करते.

जेव्हा घरामध्ये 4 मुली जन्माला आल्यावर वडिलांना आला होता जास्तच राग, आज यांच्याच जोरावर चालते सगळ बॉलीवुड.

About admin

Check Also

कृष्णा मुखर्जी शादी से पहले हुई प्रेग्नेंट? छोटे कपड़ों में दिखा बेबी बंप देखे वायरल फोटोज

कृष्णा मुखर्जी शादी से पहले हुई प्रेग्नेंट? छोटे कपड़ों में दिखा बेबी बंप देखे वायरल फोटोज

कृष्णा मुखर्जी ने बैचलरेट को थाइलैंड में सेलिब्रेट किया. उन्होंने अपने इंस्टाग्राम पर एक वीडियो …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *