भाषेच्या वादात अक्षय कुमार हि उतरला, म्हणाला- 'हमारा बेड़ा गर्क'......

भाषेच्या वादात अक्षय कुमार हि उतरला, म्हणाला- ‘हमारा बेड़ा गर्क’……

बॉलिवूड अभिनेता अजय देवगण आणि कन्नड अभिनेता किच्चा सुदीप यांच्यात सुरू झालेला भाषेचा वाद थांबण्याचे नाव घेत नाही आहे. आता या वादात पृथ्वीराज अभिनेता अक्षय कुमारनेही उडी घेतली आहे. दक्षिण विरुद्ध बॉलीवूड यावर बोलताना अक्षय कुमारने मान्य केले की प्रादेशिक ब्लॉकबस्टरच्या तुलनेत बॉलीवूड चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर चांगली कामगिरी करत नाहीत.

अक्षय कुमार म्हणतो, ‘मला आशा आहे की लवकरच अशी वेळ येईल जेव्हा प्रत्येक चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर चांगली कमाई करेल, हे हिंदी चित्रपट उद्योगासाठी महत्त्वाचे आहे. फिंगर्स क्रॉस्ड! कारण काय होईल माहीत नाही आणि ‘पॅन इंडिया’ हा शब्द माझ्या आकलनापलीकडचा आहे. मला राग येतो जेव्हा कोणी म्हणते, ‘हा दक्षिणेचा उद्योग आहे आणि हा उत्तरेकडील उद्योग आहे.’ आपण सगळे एकाच उद्योगातून आहोत. मी तेच मानतो. मला वाटते आपण हा प्रश्न विचारला पाहिजे

आपला मुद्दा पुढे करत अक्षय म्हणाला, ‘आम्ही आमच्या इतिहासातून काहीच शिकलो नाही आणि धर्म आणि भाषेच्या आधारावर लोकांमध्ये फूट पाडण्याचा फायदा ब्रिटिशांनीही घेतला. हे समजून घेणं गरजेचं आहे…म्हणूनच जेव्हा इंग्रज येऊन ‘ये-ये है और हू-वो’ म्हणायचे तेव्हा आमचा ताफा गोंधळात पडला होता. त्यांनी आमच्यात फूट पाडली आणि आम्ही त्यातून कधीच शिकलो नाही. हा भाग अजूनही आम्हाला समजलेला नाही.

या वादावर बोलताना अक्षय कुमार म्हणतो, ‘आपण स्वतःला इंडस्ट्री का म्हणू शकत नाही, आणि त्याला ‘उत्तर की हिंदी’ म्हणवून वाटून घेण्याची गरज का आहे? मग ते भाषेबद्दल बोलतील आणि मग त्यावर वादविवाद होईल. आपल्या सर्वांची भाषा चांगली आहे आपण सर्वजण आपली मातृभाषा बोलतो आणि ती सुंदर आहे. त्याचा मुद्दा काढण्याची गरज नाही.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *