शोले चित्रपटाच्या शू'टिंग च्या दरम्यान अमिताभ बच्चनने ह्या अभिनेत्रीला केल होत प्रे'-ग्नेंट'''

शोले चित्रपटाच्या शू’टिंग च्या दरम्यान अमिताभ बच्चनने ह्या अभिनेत्रीला केल होत प्रे’-ग्नेंट”’

बॉलिवूड ही सध्या जगातील सर्वात मोठी फिल्म इंडस्ट्री आहे. दरवर्षी रसिकांना अनेक चित्रपट पाहायला मिळतात. त्यापैकी काही हि-ट आहेत तर बहुतेक चाहत्यांना आनंदित करण्यात सक्षम नाहीत. या सगळ्यात काही असे चित्रपटही पाहायला मिळतात जे लोकांच्या हृदयात कायमचे स्थान निर्माण करतात. असाच एक चित्रपट म्हणजे शोले.

शोले हा बॉलिवूड इंडस्ट्रीतील सर्वोत्तम चित्रपटांपैकी एक मानला जातो. जय-वीरू, गब्बरपासून ते धन्नो आणि कालियापर्यंत या चित्रपटातील प्रत्येक पात्र आजही लोकांच्या हृदयावर राज्य करत आहे. चित्रपटाचा प्रत्येक संवाद आजही लोकांच्या जिभेवर आहे.

मात्र, अशा अनेक घटना या ऐतिहासिक चित्रपटादरम्यान घडल्या, ज्यांनी लोकांच्या संवेदना उडाल्या, हे फार कमी लोकांना माहीत असेल. अशाच एका घटनेबद्दल आपण जाणून घेणार आहोत.

या चित्रपटात अमिताभ बच्चन यांनी जयची भूमिका साकारली होती. तर त्यांच्या खऱ्या आयुष्यातील पत्नी जया बच्चन यांनीही या चित्रपटात महत्त्वाची भूमिका साकारली होती. चित्रपटातील जया आणि अमिताभ यांच्या जबरदस्त अभिनयाची तर सर्वांनाच कल्पना आहे.

मात्र चित्रपटाच्या शूटिं’ गदरम्यान अमिताभ यांच्या चुकीमुळे जया गरो-दर राहिली हे फार कमी लोकांना माहीत असेल. शोलेमध्ये धर्मेंद्र ठाकूरची भूमिका साकारणार होते, जाणून घ्या तो वीरू कसा बनला

एक काळ असा होता की अमिताभ आणि रेखाच्या प्रेमकथेचे किस्से रोज ऐकायला मिळत होते पण दोघांचे लग्न होऊ शकले नाही. यादरम्यान बच्चन जया यांच्या जवळ आले. त्यानंतर दोघांची मैत्री झाली आणि त्याचे रुपांतर प्रेमात झाले. त्यानंतर दोघांनी 1973 मध्ये लग्न करण्याचा निर्णय घेतला.

बाते दे शोलेच्या शू’ टिंग दरम्यान अमिताभ बच्चन आणि जया बच्चन यांचे लग्न झाले. यादरम्यान जया गरोदर राहिली. मात्र अभिनेत्रीने ग’रोदर असूनही तिचे शू’ टिंग पूर्ण केले होते. त्यानंतर त्यांनी मुलगी श्वेता यांना जन्म दिला.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *