टेलरचा मुलगा सिकंदरलाल कपूर कसा बनला 'शक्ती कपूर'? जाणून घ्या पडद्यावरच्या हिट खलनायकाची ही रंजक कहाणी.

टेलरचा मुलगा सिकंदरलाल कपूर कसा बनला ‘शक्ती कपूर’? जाणून घ्या पडद्यावरच्या हिट खलनायकाची ही रंजक कहाणी.

प्रसिद्ध अभिनेता शक्ती कपूर सध्या चर्चेत आहे, कारण यावेळी व्यावसायिक नसून वैयक्तिक आहे. वास्तविक, त्याचा मुलगा सिद्धांत कपूर याला ड्र. ग्ज सेवन केल्याप्रकरणी अटक करण्यात आल्याच्या एक दिवस अगोदर आज त्याला जामीन मिळाला आहे.

पण जेव्हापासून सिद्धांत कपूर पोलिसांच्या तावडीत असल्याची बातमी आली, तेव्हापासून लोक शक्ती कपूरला ट्रोल करत आहेत.  आम्ही तुम्हाला सांगतो की सिद्धांत कपूर हिरो म्हणून यशस्वी झाला नसला तरी त्याचे वडील शक्ती कपूर यांची गणना हिंदी चित्रपटसृष्टीतील आघाडीच्या अभिनेत्यांमध्ये केली जाते.

शक्ती कपूरचे खरे नाव सुनील सिकंदर कपूर आहे : खलनायक आणि कॉमेडियन बनून शक्ती कपूरने पडद्यावर प्रचंड नाव कमावले आहे, पण रुपेरी पडद्यावरील या प्रसिद्ध कलाकाराचे खरे नाव काय आहे हे तुम्हाला माहीत आहे का?

चला तर मग आम्‍ही तुम्‍हाला शक्ती कपूरच्‍या जीवनातील हा रंजक किस्सा सांगू. शक्ती कपूर यांचे खरे नाव सुनील सिकंदर कपूर आहे, त्यांचे वडील सिकंदर लाल कपूर दिल्लीत शिंपी म्हणून काम करायचे.

मुलाने शिंपी व्हावे अशी वडिलांची इच्छा होती : आपल्या मुलानेही शिंपी व्हावे, अशी त्यांच्या वडिलांची इच्छा होती, पण सुनील सिकंदर यांनी मायानगरीच्या रुपेरी पडद्याचे स्वप्न पाहिले होते आणि त्यामुळे सर्व विरोधाला न जुमानता त्यांनी अभिनयाच्या अभ्यासक्रमात प्रवेश घेतला आणि त्यांच्या आग्रहामुळे त्यांना चित्रपटांमध्ये आणले.

प्रसिद्ध अभिनेते सुनील दत्त यांनी शक्तीचे दर्शन घेतले : कोणत्याही गॉडफादरशिवाय त्यांना इथे खूप संघर्ष करावा लागला, पण शक्ती कपूरने आपला जिद्द सोडला नाही आणि एके दिवशी त्यांची दखल प्रसिद्ध अभिनेते सुनील दत्त यांनी घेतली, जो त्यावेळी त्यांचा मुलगा संजय दत्तला लाँच करण्यासाठी आला होता.

सुनील दत्त यांनी शक्ती कपूर हे नाव दिले : शक्ती कपूरवर संपलेल्या चित्रपटातील खलनायकासाठी तो नवीन खलनायकाच्या शोधात होता. सुनील दत्तला त्याचं काम आवडलं पण नाव नाही कारण खलनायकावर नाव चित्रित केलं जात नव्हतं आणि म्हणूनच त्यांनी सुनील सिकंदर कपूरचं नाव शक्ती कपूर असं ठेवलं.

ज्याने चित्रपटात असा जौहर दाखवला की लोकांना ते पटले. त्यानंतर शक्ती कपूरने मागे वळून पाहिले नाही आणि कुर्बानी, हीरो आणि हिम्मतवालासह अनेक हिट चित्रपटांमध्ये खलनायकाची भूमिका साकारली.

कॉमेडीतही कमाल केली : पण एक वेळ अशी आली जेव्हा त्याला वाटले की खलनायकाच्या भूमिकेत नवीन काही नाही, म्हणून तो कॉमेडीकडे वळला आणि असा चमत्कार केला की तो सर्वांचा लाडका नंदू (‘राजाबाबू’ चित्रपटातील शक्ती कपूरचे नाव) बनला.

गोविंदासोबत केलेलं अप्रतिम काम : ‘अंदाज अपना अपना’ आणि ‘राजाबाबू’मध्ये त्यांनी अशा कॉमिक भूमिका केल्या, ज्या आजपर्यंत लोक विसरलेले नाहीत. त्यांनी साकारलेल्या भूमिका आजही लोकांना हसवतात. त्यांनी चित्रपट अभिनेता गोविंदासोबत सुमारे डझनभर चित्रपटांमध्ये कॉमेडी केली आहे, जी आजही अप्रतिम आहे.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *