1778 मध्ये डॉन चित्रपटासाठी अमिताभ नव्हे तर हे ३ अभिनेते होते पहिली पसंद....

1778 मध्ये डॉन चित्रपटासाठी अमिताभ नव्हे तर हे ३ अभिनेते होते पहिली पसंद….

काही चित्रपट संस्मरणीय असतात. ज्याचा उल्लेख दर दशकात केला जातो. त्यापैकीच एक म्हणजे १९७८ मध्ये प्रदर्शित झालेला ‘डॉन’ चित्रपट. हा चित्रपट त्या दशकातील सुपरहिट चित्रपट होता. ‘डॉन’ या क्राईम अॅक्शन थ्रिलर चित्रपटाच्या दिग्दर्शकाचे नाव चंद्रा बारोट आहे.

डॉनशिवाय ‘प्यार भरा दिल’, ‘आश्रिता’ यांसारख्या अनेक चित्रपटांचे दिग्दर्शन केले आहे. हे जाणून घेणे मनोरंजक असेल की अमिताभ बच्चन निर्मात्यांची पहिली पसंती नव्हती. त्यापेक्षा दुसरा कोणीतरी होता. चला हे रहस्य उघड करूया आणि या लेखाच्या माध्यमातून आज आम्ही तुम्हाला अमिताभच्या आधी ‘डॉन’ चित्रपटात कोणाची भूमिका साकारणार आहे हे सांगणार आहोत. त्याच्याबद्दल सांगतो..

चला वाचूया ती रंजक कथा  : डॉन हा चित्रपट 1978 च्या ब्लॉकबस्टर चित्रपटांपैकी एक होता. ज्यामध्ये अमिताभ बच्चन, झीनत अमान, प्राण, इफ्तिखार, हेलनसह अनेक पात्रांनी महत्त्वपूर्ण भूमिका साकारल्या होत्या. काही वर्षांनंतर या चित्रपटाच्या रिमेकमध्ये बॉलिवूडचा किंग खान उर्फ ​​शाहरुख खानने खलनायकाची भूमिका साकारली होती. 1978 मध्‍ये आलेला “डॉन” हा चित्रपट बॉलिवूडमध्‍ये तिसरा सर्वाधिक कमाई करणारा चित्रपट ठरला.

बॉलिवूडमध्ये अमिताभ यांना शतकातील सुपरहिरो म्हणून ओळखले जाते. त्याचा आवाज, अभिनय आणि शैली अप्रतिम आहे. पण डॉन या चित्रपटासाठी अमिताभ यांची निवड झाली नव्हती हेही खरे आहे. आधीच्या एका मुलाखतीदरम्यान, निर्मात्याने सांगितले होते की, “खरं तर, चित्रपटाची ऑफर देव आनंद, जितेंद्र आणि अगदी धर्मेंद्र यांनाही करण्यात आली होती. पण या तिघांनीही हा चित्रपट करण्यास नकार दिला होता”.

शीर्षक नसलेला चित्रपट  : या ब्लॉकबस्टर चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान कोणतंही नाव निश्चित झालं नाही. ‘डॉन वाली स्क्रिप्ट’ या नावाने हा चित्रपट सर्वांना माहीत होता. खूप प्रयत्नानंतर हा चित्रपट अमिताभ बच्चन यांना ऑफर करण्यात आला. आश्चर्य म्हणजे या चित्रपटाचे आजवर कौतुक होत आहे.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *