अमरीश पुरी यांनी तोडला गोविंदाचा अभिमान, या कारणामुळे त्याला सेटवर जोरदार थप्पड़.....

अमरीश पुरी यांनी तोडला गोविंदाचा अभिमान, या कारणामुळे त्याला सेटवर जोरदार थप्पड़…..

सुपरस्टार गोविंदाने हिंदी चित्रपटसृष्टीत विशेष स्थान मिळवले आहे. गोविंदा अष्टपैलुत्वाने समृद्ध आहे. 1986 मध्ये आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात करणाऱ्या गोविंदाने 90 च्या दशकात बॉलिवूडवर राज्य केले. ९० च्या दशकात गोविंदा हा हिंदी चित्रपटसृष्टीतील सर्वाधिक चर्चेत असलेला अभिनेता होता.

९० च्या दशकात गोविंदा हिंदी चित्रपटसृष्टीतील मोठा कलाकार बनला होता. त्याचा अभिनय केवळ अप्रतिम आहे. त्याचबरोबर त्याने डान्स आणि कॉमेडीमध्येही प्रभुत्व मिळवले आहे. गोविंदाने आपल्या प्रत्येक टॅलेंटने प्रेक्षकांच्या मनावर राज्य केले आहे. तो आता चित्रपटांमध्ये दिसत नाही पण त्याची लोकप्रियता कमी झालेली नाही.

गोविंदाची अनेक बॉलिवूड स्टार्सशी चांगली मैत्री आहे, तर अनेक स्टार्ससोबत त्याचे संबंध चांगले नाहीत. तर एकदा गोविंदाला हिंदी चित्रपटसृष्टीतील दिवंगत अभिनेते अमरीश पुरी यांनी थप्पड मारली होती. पण झालं असं की अमरीश पुरी साहेबांनी गोविंदावर हात उचलला होता.

गोविंदा आणि अमरीश पुरी हे दोघेही हिंदी चित्रपटसृष्टीतील मोठी नावे आहेत. या दोन्ही कलाकारांनी आपापल्या काळात मोठे नाव कमावले होते. आजही दोघांची चर्चा सुरू आहे. अमरीश पुरी यांनी 17 वर्षांपूर्वी या जगाचा निरोप घेतला, मात्र त्यांचे हिंदी चित्रपटसृष्टीतील अमूल्य आणि योगदान कधीही विसरता येणार नाही.

आता जाणून घेऊया की अमरीश पुरी साहेबांनी गोविंदाला कोणत्या कारणामुळे थप्पड मारली होती. वस्तुस्थिती अशी आहे की अमरीश पुरी आणि गोविंदा एका चित्रपटासाठी एकत्र शूटिंग करत होते. चित्रपटाच्या सेटवरच दोघांमध्ये वाद झाला होता. त्यानंतर अमरीश पुरी गोविंदावर चिडले आणि रागाच्या भरात गोविंदाला चापट मारली.

हिंदी चित्रपटसृष्टीतही गोविंदा त्याच्या उशीराने चर्चेत राहिला आहे. या विलंबामुळे त्याला अमरीश पुरी यांचा हात मारावा लागला. गोष्ट अशी की शूटिंगच्या दिवशी सकाळी ९ वाजता पोहोचायचे होते. सर्वजण वेळेवर पोहोचले होते पण गोविंदा आला नाही.

गोविंदाची वाट पाहताना बरेच तास निघून गेले होते. गोविंदा सेटवर पोहोचला तेव्हा संध्याकाळचे ६ वाजले होते. त्यानंतर गोविंदाने अमरीश पुरीशी चुकीचे बोलले होते. रागाच्या भरात अमरीश पुरी साहेबांनी त्यांना जोरदार चापट मारली.

चित्रपट जगतातील प्रसिद्ध अभिनेते गोविंदा जी यांनाही लोक त्यांच्या नृत्यासाठी चांगले ओळखतात आणि आवडतात. फिल्मी दुनियेत गोविंदाने प्रत्येक क्षेत्रात आपली प्रतिभा सिद्ध केली आहे, त्याच्या कर्तृत्वाच्या जोरावर त्याला भारतीय चित्रपट जगतातून अनेक पुरस्कारही मिळाले आहेत.

माजी भूत अभिनेता अरुण कुमार आणि माजी भूत गायिका आणि अभिनेत्री निर्मला देवी यांच्या सहाव्या अपत्य म्हणून गोविंदा आहुजाचा जन्म २१ डिसेंबर १९६३ रोजी विरार, मुंबई येथे झाला. चित्रपट अभिनेते गोविंदा जी यांनी त्यांचे प्रारंभिक शिक्षण अण्णासाहेब वर्तक महाविद्यालय, वसई, मुंबई येथे पूर्ण केले आहे.

गोविंदाच्या पालकांना एकूण 6 मुले होती, त्यापैकी गोविंदा सर्वात लहान आणि सर्वात प्रिय मुलांपैकी एक होता. गोविंदाचा भाऊ कृती कुमार अभिनेता निर्माता आणि दिग्दर्शक म्हणून काम करतो. त्याच वेळी, त्यांची बहीण कामिनी खन्ना देखील लेखक, संगीत दिग्दर्शक आणि गायिका म्हणून दिसली आहे. 1987 मध्ये सुनीताजींसोबत लग्न केल्यानंतर त्यांना दोन मुले झाली, एक मुलगी टीना आहुजा आणि मुलगा यशवर्धन आहुजा.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *