सनी देओलने २१ वर्षांपूर्वी आमिर खानच्या स्टारडमला टाकले होते मागे..

सनी देओलने २१ वर्षांपूर्वी आमिर खानच्या स्टारडमला टाकले होते मागे..

शाहरुख खान, सलमान खान आणि आमिर खान त्यांच्या प्रतिभा, कामगिरी आणि जबरदस्त फॅन फॉलोइंगसह अनेक दशकांपासून बॉलिवूडवर राज्य करत आहेत. खानांची फेस व्हॅल्यू आता लुप्त होत असली आणि खानांचे बुरखे संपत असले तरी एक काळ असा होता जेव्हा त्यांची लोकप्रियता आणि फॅन फॉलोइंग कल्पनेच्या पलीकडे होते.

बॉक्स ऑफिसवर त्याच्या चित्रपटांना हरवणे ही एक उपलब्धी मानली जात होती. तथापि, नंतर एक स्टार उदयास आला ज्याने केवळ आमिर खानच्या स्टारडमला मागे टाकले नाही तर त्याच्या ब्लॅक आणि ब्लू चित्रपटालाही मागे टाकले. तो ‘धाई किलो का हाथ’ फेम सनी देओल होता.

आमिरचा लगान Vs सनीचा गदर :आमिर खान आणि सनी देओल हे दोन्ही कलाकार त्यांच्या पॉवरहाऊस परफॉर्मन्ससाठी सिनेमॅटोग्राफरमध्ये खूप लोकप्रिय होते. 90 च्या दशकात या दोघांची बॉक्स ऑफिसवर दोनदा टक्कर झाली होती.

आमिर खान स्टारर रोमँटिक ड्रामा ‘दिल’ 22 जून 1990 रोजी पडद्यावर आला, त्याच तारखेला सनी देओलचा अॅक्शन एंटरटेनर ‘घायल’ देखील मोठ्या पडद्यावर आला. या दोन्ही चित्रपटांना प्रेक्षकांची प्रचंड लोकप्रियता आणि प्रेम मिळाले.

त्यानंतर नोव्हेंबर 1996 आला, आमिर खान आणि करिश्मा कपूरचा ‘राजा हिंदुस्तानी’ आणि सनी देओल-मीनाक्षी शेषाद्री स्टारर अ‍ॅक्शन हिट ‘घातक’  एकाच तारखेला रिलीज झाला तेव्हा भारतीयांमध्ये पुन्हा संघर्ष झाला.

जून 2001 पर्यंत, हे वर्ष भारतीय सिनेमासाठी ब्लॉकबस्टर ठरले कारण बॉलीवूड उद्योगात आतापर्यंतची सर्वात मोठी टक्कर होती. आमिर खानचा ‘लगान’ आणि सनी देओलचा ‘गदर’ हे दोन्ही चित्रपट आले आणि त्यांनी बॉक्स ऑफिसवर धुमाकूळ घातला, ज्याची कोणी कल्पनाही करू शकत नाही. दोन्ही चित्रपट ऐतिहासिक काल्पनिक कथांवर आधारित होते.

दोन्ही चित्रपट प्रदर्शित होऊन 21 वर्षे झाली आहेत. कोण वाट पाहत आहे? संबंधित स्पर्धकांना मागे टाकणारी नेहमीच चांगली कास्ट असते आणि या प्रकरणात, कोणत्या चित्रपटाने इतरांपेक्षा चारपट जास्त लोकांना आकर्षित केले हे जाणून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल.

अकादमी पुरस्कारांमध्ये लगानला सर्वोत्कृष्ट विदेशी चित्रपट श्रेणीसाठी नामांकन मिळाले होते हे खरे. पण 2001 मध्ये आलेल्या सनी देओलच्या गदरने प्रेक्षकांना वेड लावले होते. भारतातील करमणुकीच्या इतिहासात कधीच लोकांनी चित्रपट पाहण्यासाठी ट्रकमधून प्रवास करताना पाहिलेले नाही. गदर हा चित्रपट प्रेक्षकांच्या हृदयाच्या जवळ असलेल्या एका मुद्द्यावर आधारित होता आणि ती कोणतीही सामान्य बॉलीवूड प्रेमकथा नव्हती.

हेच कारण आहे की गदरचे आजीवन बॉक्स ऑफिस कलेक्शन लगानपेक्षा दुप्पट आहे. गदरचे आजीवन कलेक्शन 70 कोटी रुपये आहे तर लगानने केवळ 30 कोटी रुपये कमावले आहेत. आपल्या महाकाव्य संघर्षांबद्दल मीडियाशी बोलताना आमिर खानने एकदा शेअर केले होते की, “माझा विश्वास आहे की एकाच दिवशी दोन किंवा अधिक चित्रपट प्रदर्शित झाल्यास तेही चांगले बनतील.

राजा हिंदुस्तानीच्या रिलीजच्या आसपास सनीचाही एक चित्रपट होता, चित्रपटासाठी लोक ट्रकमधून प्रवास करतील. गदर चार नाही तर किमान तिप्पट भाड्याने जास्त होता.हा चित्रपट एक टक्काही कमी झाला असता तर आम्हाला संधी मिळाली नसती. दोन्ही चित्रपटांनी चांगली कमाई केली आणि सर्वांचे प्रेम मिळाले हे चांगले आहे.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *