सोनू सूदपासून सुनील शेट्टीपर्यंत... जाणून घ्या बॉलिवूड स्टार्स किती शिकले आहेत....

सोनू सूदपासून सुनील शेट्टीपर्यंत… जाणून घ्या बॉलिवूड स्टार्स किती शिकले आहेत….

असे मानले जाते की त्यांच्या चित्रपट कारकिर्दीमुळे हिंदी चित्रपटसृष्टीतील कलाकार त्याच्या अभ्यासाला फारसे महत्त्व देत नाहीत. पण अभिनेता सुनील शेट्टी, अभिषेक बच्चन, शाहिद कपूर आणि सोनू सूद हे सिनेसृष्टीत जितके यशस्वी आहेत तितकेच ते त्यांच्या अभ्यासातही यशस्वी आहेत.

सुनील शेट्टी : 11 ऑगस्ट 1961 रोजी जन्मलेल्या सुनील शेट्टीला हिंदी चित्रपटसृष्टीतील सर्वात यशस्वी अभिनेत्यांपैकी एक मानले जाते. बलवानमधून त्यांचा चित्रपट प्रवास सुरू झाला आणि एकापाठोपाठ एक हिट चित्रपट देऊन तो इंडस्ट्रीचा सुपरस्टार बनला. सुनील शेट्टी केवळ अभिनयातच नाही तर अभ्यासातही पुढे आहे.

सुनीलने मुंबईच्या एचआर कॉलेजमधून हॉटेल मॅनेजमेंटची पदवी घेतली आहे. तो लहानपणी खोडकर असला तरी त्याच्यात जबाबदारीची जाणीव लहानपणापासूनच निर्माण झाली होती. किशोरवयातच त्याने आपल्या वडिलांच्या हॉटेल व्यवसायात मदत करण्यास सुरुवात केली जिथे त्याला जीवनातील अडचणी खरोखरच शिकायला मिळाल्या.

अभिषेक बच्चन : अभिषेक बच्चनने आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात रिफ्युजी या चित्रपटातून केली होती. वडील अमिताभ बच्चन यांच्याप्रमाणे अभिषेकला चित्रपटसृष्टीत फारसे यश मिळालेले नाही. पण अभ्यासाच्या बाबतीत अभिषेक मागे नाही. त्याच शालेय शिक्षण अनेक शाळांमध्ये झाले आणि उच्च शिक्षणासाठी ते प्रथम स्वित्झर्लंडमधील एग्लॉन कॉलेजमध्ये गेले.

त्यानंतर त्यांनी बोस्टन विद्यापीठात कलेचा अभ्यास सुरू केला. पण तिथे शिक्षण पूर्ण करू न शकल्याने तो मुंबईला परतला. मुंबई, महाराष्ट्र, भारत येथे. त्यांचे प्राथमिक आणि माध्यमिक शिक्षण जमनाबाई नरसी स्कूल, मुंबई आणि बॉम्बे स्कॉटिश स्कूल, मुंबई येथून झाले. त्यानंतर, त्यांचे वरिष्ठ माध्यमिक शिक्षण पूर्ण करण्यासाठी ते मॉडर्न स्कूल, वसंत विहार, दिल्ली येथे गेले. शालेय शिक्षण पूर्ण केल्यानंतर अभिषेकने पदवीचे शिक्षण पूर्ण करण्यासाठी स्वित्झर्लंडच्या एग्लॉन कॉलेजमध्ये प्रवेश केला. अभिषेकला त्रास झाला

शाहिद कपूर : शाहिदने 2003 मध्ये इश्क विश्क या चित्रपटातून पदार्पण केले आणि लवकरच तो एक यशस्वी बॉलिवूड अभिनेता बनला. शाहिदने उडता पंजाब, हैदर आणि जब वी मेट यांसारख्या चित्रपटांमध्ये आपले अभिनय कौशल्य सिद्ध केले आहे. शाहिदने चौथीपर्यंत दिल्लीत शिक्षण घेतले आणि त्यानंतर पुढील शिक्षणासाठी मुंबईला गेले. त्यांनी मुंबईच्या मिठीबाई कॉलेजमधून पदवी पूर्ण केली आहे.

सोनू सूद : आपल्या उत्कृष्ट व्यक्तिमत्वासाठी आणि दानशूरतेसाठी ओळखला जाणारा अभिनेता सोनू सूद याने 2002 मध्ये शहीद आझम या चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये पदार्पण केले. सोनूने आपले शालेय शिक्षण पंजाबमधील मोगा येथून केले. त्यांनी नागपूरच्या यशवंतराव चव्हाण कॉलेज ऑफ इंजिनीअरिंगमधून पदवीही घेतली. इलेक्ट्रॉनिक अभियांत्रिकीची पदवी.

निर्माता शीतल तलवार यांनी सोनू सूदवर फसवणुकीचा गुन्हा दाखल केल्यानंतर तो वादात सापडला आहे. शीतलच्या म्हणण्यानुसार, सूदने त्याला यारी रोड, मुंबई येथे एक मालमत्ता उधार दिली कारण ती कोणत्याही कायदेशीर विवादापासून मुक्त होती, परंतु तसे झाले नाही.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *