चित्रपटांपूर्वी मिथुन चक्रवर्तीचे आयुष्य असे होते, एक वेळ जेवायचे आणि रस्त्यावर झोपायचे….

चित्रपटांपूर्वी मिथुन चक्रवर्तीचे आयुष्य असे होते, एक वेळ जेवायचे आणि रस्त्यावर झोपायचे….

मित्रांनो, बॉलिवूडचे डिस्को डान्सर म्हणून ओळखले जाणारे मिथुन चक्रवर्ती ७२ वर्षांचे झाले आहेत. मिथुन जी यांचा जन्म १६ जून १९५० रोजी झाला होता आणि त्यानुसार १६ जून ला त्यांचा वाढदिवस होता.

मिथुन जी यांनी त्यांच्या कारकिर्दीत डिस्को डान्सर, डान्स-डान्स, जंग, मर्द, द काश्मीर फाइल्स, गुंडा, दादा, शेरा, दलाल आणि बरेच हिट-पे-हिट चित्रपट दिले आहेत. नुकतेच मिथुन चक्रवर्तीने द काश्मीर फाइल्समधून पुनरागमन केले आणि पुन्हा लोकांच्या हृदयात स्थान निर्माण केले. ग्रँड मास्टर म्हणूनही त्याने अनेक डान्स शोज जज केले आहेत.

मेगास्टार मिथुन चक्रवर्ती त्यांचा ७१ वा वाढदिवस साजरा करत  त्यांनी विविध भाषांमधील 350 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. त्यांनी 1976 मध्ये मृगया या नाटकाद्वारे अभिनय क्षेत्रात पदार्पण केले.

ज्यासाठी त्यांना सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्याचा राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कार मिळाला. बॉक्स ऑफिसवर 100 कोटींची कमाई करणारा हा पहिला भारतीय चित्रपट होता.  इंडस्ट्रीत पदार्पण करण्यापूर्वी,  त्यांला आ’त्मह”त्येचे विचार आले होते आणि इंडस्ट्रीत त्यांचा ठसा उमटवण्यासाठी त्यांनी  खूप संघर्ष केला होता.

2011 मध्ये ETC ला दिलेल्या मुलाखतीत, डिस्को डान्सरने उघड केले की जेव्हा तो बॉलिवूडमध्ये आपले नशीब आजमावत होता तेव्हा त्याच्या डोक्यावर छप्पर नव्हते. आपल्या संघर्षाच्या दिवसांची आठवण करून देताना मिथुन म्हणाला, “मी संघर्षाच्या दिवसांबद्दल बोलणार नाही कारण ते अनेकांच्या आत्म्याला तडा जाईल. प्रत्येकजण धडपडतो, पण माझा संघर्ष खूप झाला आहे… हे समजून घ्या की फूटपाथवरून,  मी अक्षरशः फूटपाथवरून आलो.

मुंबई शहरात मी अनेक दिवस कुठे पाच बागेत, कधी कुणाच्या हॉस्टेलसमोर ज़ोपायचो. माझ्या एका मित्राने मला माटुंगा जिमखान्याचे सदस्यत्व मिळवून दिले जेणेकरून मी बाथरूम वापरू शकेन. मी सकाळी तिथे जाऊन फ्रेश व्हायचे, दात घासायचे आणि मग माझ्या वाटेला जायचे. मी निघालो तेव्हा मला माहित नव्हते की मला माझे पुढचे जेवण कुठे मिळेल किंवा मी कुठे झोपू.”

अभिनेत्याने पुढे सांगितले की, आपल्या प्रवासाचे वर्णन करून संघर्ष करणार्‍या अभिनेत्यांची भावना तोडू इच्छित नाही. राजकीय पार्श्‍वभूमीमुळे ते कोलकात्याला परत जाऊ शकले नाहीत. तो म्हणाला की त्याने कधीही आपला आ’त्मा सोडला नाही.

दरम्यान, मिथुन चक्रवर्तीने फेब्रुवारी 2022 मध्ये रिलीज झालेल्या बेस्टसेलरमधून ओटीटीमध्ये पदार्पण केले. ‘द काश्मीर फाईल्स’ या पथदर्शी चित्रपटातही त्यांनी महत्त्वाची भूमिका साकारली होती.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *