जेव्हा राजेश खन्ना कुटुंबीयांना म्हणाले - हा ऑडिओ माझ्या मृ'त्यू'नंतर वाजवा, जाणून घ्या काय होते त्यात...

जेव्हा राजेश खन्ना कुटुंबीयांना म्हणाले – हा ऑडिओ माझ्या मृ’त्यू’नंतर वाजवा, जाणून घ्या काय होते त्यात…

हिंदी चित्रपटसृष्टीतील पहिले सुपरस्टार ठरलेले ज्येष्ठ आणि दिवंगत अभिनेते राजेश खन्ना यांची आजही चाहत्यांना आठवण आहे. 10 वर्षांपूर्वी या जगाचा निरोप घेतलेले राजेश खन्ना आजही चाहत्यांच्या खूप लक्षात आहेत. हिंदी चित्रपटसृष्टीच्या इतिहासात राजेश खन्ना यांचे नाव सुवर्णाक्षरांनी नोंदवले गेले आहे.

त्यांच्या चाहत्यांमध्ये ‘काका’ म्हणून ओळखले जाणारे राजेश खन्ना कधीच विसरता येणार नाहीत. हिंदी चित्रपटसृष्टीतील त्यांचे योगदान अमूल्य आणि अमिट आहे. राजेश खन्ना यांनी आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात 1966 मध्ये केली होती. याच दरम्यान त्यांचा ‘आखरी खत’ हा पहिला चित्रपट आला.

राजेश खन्ना यांनी त्यांच्या सुरुवातीच्या काळात हिंदी चित्रपटसृष्टीत मोठा ठसा उमटवला होता. 1966 मध्ये आपल्या करिअरची सुरुवात करणारे राजेश खन्ना 1970 ते 1971 या काळात सुपरस्टार बनले. तेही हिंदी चित्रपटसृष्टीतील पहिले सुपरस्टार. राजेश खन्ना यांनी 1969 ते 1971 पर्यंत सलग 15 हिट चित्रपट दिले.

राजेश खन्ना यांचा हा विक्रम आजही कायम आहे. ‘काका’चा हा विक्रम इतर कोणत्याही कलाकाराला मोडता आला नाही. त्यांच्या या अखंड विक्रमाला ५० वर्षांहून अधिक काळ लोटला आहे. असं म्हणतात की राजेश खन्ना यांनी जे स्टारडम पाहिलं ते त्यांच्या आधी किंवा त्यांच्या नंतरच्या कोणत्याही कलाकाराने पाहिलेलं नाही.

राजेश खन्ना यांनी आपल्या अभिनयाने सर्वांची मने जिंकली. लहान मुले, म्हातारे, स्त्रिया, सर्वांनाच त्याचे वेड लागले होते. जवान मुली ‘काकांवर’ जीव ओवाळून टाकायच्या. त्याची एक झलक पाहण्यासाठी मुली आतुर झाल्या होत्या. त्याला रक्ताने पत्र लिहायचे आणि त्याच्या मागणीला त्याच्या गाडीची धूळ मारून शिक्षा करायची.

राजेश खन्ना यांचे स्टारडम एका बाजूला आणि इतर सर्व अभिनेते एका बाजूला. मात्र, राजेश खन्ना आपले स्टारडम राखू शकले नाहीत. त्याला मिळालेली लोकप्रियता आणि यश कालांतराने त्याच्यापासून दूर गेले. राजेश खन्ना यांनीही अति प्रमाणात दारू पिण्यास सुरुवात केली.

राजेश खन्ना यांचे वयाच्या अवघ्या ६९ व्या वर्षी १८ जुलै २०१२ रोजी मुंबईत निधन झाले. त्यांच्या निधनाने लाखो हृदये तुटली. मात्र, मृ’त्यूपूर्वी ‘काकांनी’ आपल्या चाहत्यांसाठी एक ऑडिओ संदेश रेकॉर्ड केला होता. त्याचा रेकॉर्ड केलेला ऑडिओ मेसेज मृ’ त्यूनंतर वाजवा, असे त्याने कुटुंबीयांना सांगितले.

ऑडिओमध्ये ‘काका’ म्हणाले होते, “माझ्या प्रिय मित्रांनो, बंधू आणि भगिनींनो, मला दुःखी आणि नॉस्टॅल्जियामध्ये जगण्याची सवय नाही. भविष्यात काहीही सुरक्षित नाही. गेलेल्या दिवसांचा विचार करून उपयोग नाही, पण मेळाव्यात नावाजलेली माणसं भेटली की आठवणी ताज्या होतात.

संवाद नीट बोलता न आल्याने त्यांना कसे फटकारले, असेही ते पुढे म्हणाले. त्याच दिवशी मला वाटले होते की मी अभिनेता होणार. मी चित्रपटांमध्ये प्रवेश केला आहे पण यशाचे श्रेय तुला जाते ज्याने मला स्टारमधून सुपरस्टार बनवले.

मला तुझे आभार कसे मानायचे ते कळत नाही. तू मला प्रेम पाठवत राहिलास पण मला ते प्रेम परत मिळू शकले नाही. याबद्दल मला खेद वाटतो पण आज हे सर्व सर्वांना सांगून माझे मन हलके झाले. जे मनात होतं ते सांगून टाकलं.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *