लता मंगेशकर यांनी 'भारतरत्न' पदवी मिळाल्यानंतरही आनंद साजरा केला नाही, भाऊ हृदयनाथ यांनी सांगितली संपूर्ण कहाणी......

लता मंगेशकर यांनी ‘भारतरत्न’ पदवी मिळाल्यानंतरही आनंद साजरा केला नाही, भाऊ हृदयनाथ यांनी सांगितली संपूर्ण कहाणी……

जगभरात स्वरकोकिला म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या लता मंगेशकर यांनी ६ फेब्रुवारी २०२२ रोजी जगाचा निरोप घेतला. लतादीदींच्या निधनामुळे केवळ चित्रपटसृष्टीच नाही तर संपूर्ण देशावर शोककळा पसरली आहे. लता मंगेशकर यांच्या निधनानंतर ‘नाम रहेगा’ या कार्यक्रमाच्या माध्यमातून दिग्गज लता मंगेशकर यांना संगीतमय श्रद्धांजली वाहण्यात येत आहे.

दिग्गज गायकाला दिलेली ही सर्वात भावनिक आणि आश्चर्यकारक श्रद्धांजली असेल. या शोच्या आगामी भागात लताजींची बहीण उषा मंगेशकर आणि भाऊ हृदयनाथ मंगेशकर दिसणार आहेत. यामध्ये ते लता मंगेशकर यांच्या आयुष्यातील आणि प्रवासातील काही घटनांबद्दल बोलताना दिसणार आहेत.

लता मंगेशकर कुटुंबाच्या खूप जवळ होत्या : गायिका कुटुंबाच्या खूप जवळ होत्या आणि कुटुंबातील प्रत्येक सदस्याशी त्यांचे प्रेमळ सबंध होते. लताजींबद्दल बोलताना त्यांची बहीण उषा मंगेशकर सांगतात.

रेकॉर्डिंगच्या वेळी मीना ताई लता ताईंसोबत राहत होत्या. रेकॉर्डिंग झाल्यावर लता ताई नेहमी मीना ताईंना त्यांचे विचार विचारत असत. मीना ताईंकडून ग्रीन सिग्नल मिळाल्यावरच त्या गाण्याला पुढे जाऊ देत. तिचा त्यांच्यावर खूप विश्वास होता.

भारतरत्न मिळाल्याचा आनंद साजरा केला नाही : मी पुरस्कार मिळवावा, हे तिचे स्वप्न होते, असे हृदयनाथ मंगेशकर म्हणतात. जेव्हा त्यांनी भारतरत्न जिंकला तेव्हा त्यांनी तो साजरा केला नाही, परंतु जेव्हा मला पद्मश्री मिळाला तेव्हा त्यांनी तो उत्सवासारखा साजरा केला.

गायिका सुद्धा होत्या समाजसेविका : लता मंगेशकर या उत्तम गायिका तर होत्याच पण समाजसेवा करण्यावर त्यांचा विश्वास होता. ती अनेकदा समाजासाठी धर्मादाय कामेही करत असे. यावर बोलताना उषा मंगेशकर म्हणाल्या, लतादीदींनी समाजासाठी खूप काम केले, तेही त्या काळात जेव्हा त्यांच्याकडे फारसे काम नव्हते. त्यांनी पुण्यात आशियातील सर्वात परवडणारे आणि सर्वात मोठे रुग्णालय बांधले, जे आर्थिक दुर्बल लोकांसाठी आहे.

आशा भोसलेंना आठवले जुने दिवस : तुम्हाला सांगतो की गायिका आशा भोसले यांनीही संगीतमय पर्वात सहभाग घेतला होता. जुने दिवस आठवत आशा म्हणाल्या होत्या, दीदी 80 रुपये कमवत होत्या आणि त्या पैशातून आम्ही घर चालवायचो. आम्ही ५ भावंडं होतो आणि आमचे अनेक नातेवाईक आम्हाला भेटायला जायचे. तिने कधीही कोणाला नाही म्हटले नाही, शेअरिंगवर तिचा विश्वास होता. ती पुढे म्हणाली की ती गेली यावर माझा अजूनही विश्वास बसत नाहीये. मला वाटतं ती मला शोधेल.

2001 मध्ये भारतरत्न देण्यात आला: लता मंगेशकर यांना 1969 मध्ये पद्मभूषण पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले. यानंतर 1972 मध्ये सर्वोत्कृष्ट पार्श्वगायिकेचा पहिला राष्ट्रीय पुरस्कार जिंकला आणि 1989 मध्ये दादासाहेब फाळके पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले.

लता मंगेशकर यांना 2001 मध्ये भारतरत्न हा देशाचा सर्वोच्च नागरी पुरस्कार प्रदान करण्यात आला. भारतातील 18 लोकप्रिय गायक स्टारप्लसच्या 8 भागांच्या ‘नाम रहेगा’ या मालिकेद्वारे दिग्गज लता मंगेशकर यांना विशेष श्रद्धांजली वाहण्यासाठी एकत्र आले आहेत.

त्यात सोनू निगम, अरिजित सिंग, शंकर महादेवन, नितीन मुकेश, नीती मोहन, अलका याज्ञिक, साधना सरगम, उदित नारायण, शान, कुमार सानू, अमित कुमार, जतिन पंडित, जावेद अली, ऐश्वर्या मजुमदार, स्नेहा पंत, प्यारेलाल जी, पलक यांचा समावेश आहे. मुच्छाळ.आणि अन्वेषाच्या नावाचा समावेश आहे. त्याचा प्रत्येक भाग स्टार प्लसवर दर रविवारी संध्याकाळी ७ वाजता प्रसारित होतो.

About admin

Check Also

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

52 साल की उम्र में तब्बू ने शर्ट के बटन खुले रख माहौल किया गर्म, देखें नींद लाने वाली तस्वीरें

दोस्तों बॉलीवुड जगत की एक ऐसी अभिनेत्री जिसने अपने हर किरदार से लोगों का दिल …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *